PublishPress Blocks 3.7.0 - en to vi translation catalogue (1682 entries)

note: Description of the plugin
en: PublishPress Blocks has everything you need to build professional websites with the Gutenberg editor.
vi: PublishPress Blocks có mọi thứ bạn cần để xây dựng các trang web chuyên nghiệp với trình chỉnh sửa Gutenberg.

en: Posted on
vi: Đã đăng vào

en: Updated on
vi: Cập nhật vào

en: Posted
vi: Đã đăng

en: ago
vi: trước

en: Updated
vi: Đã cập nhật

en: Read More
vi: Đọc thêm

en: Upgrade to Pro
vi: Nâng cấp lên Pro

en: You're using PublishPress Blocks Free. The Pro version has more features and support. %sUpgrade to Pro%s
vi: Bạn đang sử dụng phiên bản miễn phí của PublishPress Blocks. Phiên bản Pro có nhiều tính năng và hỗ trợ hơn. %sNâng cấp lên Pro%s

en: No permission!
vi: Không có quyền!

en: Invalid nonce token!
vi: Mã nonce không hợp lệ!

en: Error: wrong data
vi: Lỗi: dữ liệu sai

en: Error: can't edit this feature
vi: Lỗi: không thể chỉnh sửa tính năng này

en: Bad Request!
vi: Yêu cầu không hợp lệ!

en: Server error. Try again later!
vi: Lỗi máy chủ. Vui lòng thử lại sau!

en: Cannot validate captcha
vi: Không thể xác thực captcha

en: Captcha validation error
vi: Lỗi xác thực captcha

en: Website Contact
vi: Liên hệ Website

en: You have received a contact from your website.
vi: Bạn đã nhận được một liên hệ từ website của bạn.

en: Name
vi: Tên

en: Date
vi: Ngày

en: Message
vi: Tin nhắn

en: Error while sending the form. Please try again.
vi: Lỗi khi gửi biểu mẫu. Vui lòng thử lại.

en: Captcha validated
vi: Captcha đã được xác thực

en: Captcha is empty
vi: Captcha trống

en: Block Permissions
vi: Quyền Block

en: Extra Blocks
vi: Block Bổ sung

en: Block Styles
vi: Kiểu Block

en: Block Controls
vi: Điều khiển Block

en: Block Usage
vi: Sử dụng Block

en: Reusable Blocks
vi: Block Có thể tái sử dụng

en: Auto Insert Blocks
vi: Tự động chèn khối

en: Settings
vi: Cài đặt

en: Blocks
vi: Khối

en: This feature is disabled. In order to use, please enable back through %sDashboard%s.
vi: Tính năng này đã bị vô hiệu hóa. Để sử dụng, vui lòng kích hoạt lại qua %sDashboard%s.

en: If you like %sPublishPress Blocks%s please leave us a %s rating. Thank you!
vi: Nếu bạn thích %sPublishPress Blocks%s, vui lòng để lại cho chúng tôi một %s đánh giá. Cảm ơn bạn!

en: About PublishPress Blocks
vi: Giới thiệu về PublishPress Blocks

en: About
vi: Giới thiệu

en: Documentation
vi: Tài liệu

en: Contact the PublishPress team
vi: Liên hệ với đội ngũ PublishPress

en: Contact
vi: Liên hệ

en: PublishPress Blocks logo
vi: Biểu trưng PublishPress Blocks

en: %s saved successfully!
vi: %s đã được lưu thành công!

en: %s can't be saved. Please try again.
vi: %s không thể được lưu. Vui lòng thử lại.

en: Search blocks
vi: Tìm kiếm khối

en: Enable or disable all blocks
vi: Bật hoặc tắt tất cả các khối

en: To save this configuration, enable at least one block.
vi: Để lưu cấu hình này, hãy bật ít nhất một khối.

en: Save Role Block Permissions
vi: Lưu quyền khối cho vai trò

en: Save Permission for all Roles
vi: Lưu quyền cho tất cả các vai trò

en: Loading...
vi: Đang tải...

en: Scan Block Usage
vi: Quét việc sử dụng khối

en: Block Config
vi: Cấu hình Khối

en: Default configuration for this block is not available.
vi: Cấu hình mặc định cho khối này không có sẵn.

en: Page not found. Go to %sDashboard%s
vi: Không tìm thấy trang. Đi đến %sBảng điều khiển%s

en: Default
vi: Mặc định

en: Type field not defined
vi: Trường loại không được định nghĩa

en: User registration is currently not allowed.
vi: Đăng ký người dùng hiện tại không được phép.

en: Captcha must be checked!
vi: Phải kiểm tra Captcha!

en: Username or password is incorrect!
vi: Tên người dùng hoặc mật khẩu không chính xác!

en: Reusable Block
vi: Khối Có thể Sử dụng lại

en: All Reusable Blocks
vi: Tất cả các Khối Có thể Sử dụng lại

en: Add New
vi: Thêm Mới

en: Add New Reusable Block
vi: Thêm Khối Có thể Sử dụng lại Mới

en: Edit Reusable Block
vi: Chỉnh sửa Khối Có thể Sử dụng lại

en: New Reusable Block
vi: Khối Có thể Sử dụng lại Mới

en: View Reusable Block
vi: Xem Khối Có thể Sử dụng lại

en: View Reusable Blocks
vi: Xem các Khối Có thể Sử dụng lại

en: Search Reusable Blocks
vi: Tìm kiếm các Khối Có thể Sử dụng lại

en: No reusable blocks found.
vi: Không tìm thấy khối có thể sử dụng lại nào.

en: No reusable blocks found in Trash.
vi: Không tìm thấy khối có thể sử dụng lại nào trong Thùng rác.

en: Parent Reusable Block:
vi: Khối Có thể Sử dụng lại Cha:

en: Reusable Block Archives
vi: Lưu trữ Khối Tái Sử Dụng

en: Reusable Block Categories
vi: Danh Mục Khối Tái Sử Dụng

en: Reusable Block Category
vi: Danh Mục Khối Tái Sử Dụng

en: Block Categories
vi: Danh Mục Khối

en: All Block Categories
vi: Tất Cả Danh Mục Khối

en: Edit Block Category
vi: Chỉnh Sửa Danh Mục Khối

en: View Block Category
vi: Xem Danh Mục Khối

en: Update Block Category
vi: Cập Nhật Danh Mục Khối

en: Add New Block Category
vi: Thêm Danh Mục Khối Mới

en: New Block Category Name
vi: Tên Danh Mục Khối Mới

en: Parent Block Category
vi: Danh Mục Khối Cha

en: Parent Block Category:
vi: Danh Mục Khối Cha:

en: Search Block Categories
vi: Tìm Kiếm Danh Mục Khối

en: Popular Block Categories
vi: Danh Mục Khối Phổ Biến

en: Separate block categories with commas
vi: Phân tách các danh mục khối bằng dấu phẩy

en: Add or remove block categories
vi: Thêm hoặc xóa các danh mục khối

en: Choose from the most used block categories
vi: Chọn từ các danh mục khối được sử dụng nhiều nhất

en: No block categories found.
vi: Không tìm thấy danh mục khối nào.

en: Auto Insert Block
vi: Tự Động Chèn Khối

en: Add New Rule
vi: Thêm Quy Tắc Mới

en: Add New Auto Insert Block
vi: Thêm khối tự động chèn mới

en: Edit Auto Insert Block
vi: Chỉnh sửa khối tự động chèn

en: New Auto Insert Block
vi: Khối tự động chèn mới

en: View Auto Insert Block
vi: Xem khối tự động chèn

en: Search Auto Insert Blocks
vi: Tìm kiếm các khối tự động chèn

en: No auto insert blocks found
vi: Không tìm thấy khối tự động chèn nào

en: No auto insert blocks found in trash
vi: Không tìm thấy khối tự động chèn nào trong thùng rác

en: Position
vi: Vị trí

en: Targeting
vi: Nhắm mục tiêu

en: Block not found
vi: Không tìm thấy khối

en: Post Types: %s
vi: Loại bài viết: %s

en: Authors: %s
vi: Tác giả: %s

en: January
vi: Tháng Giêng

en: February
vi: Tháng Hai

en: March
vi: Tháng Ba

en: April
vi: Tháng Tư

en: May
vi: Tháng Năm

en: June
vi: Tháng Sáu

en: July
vi: Tháng Bảy

en: August
vi: Tháng Tám

en: September
vi: Tháng Chín

en: October
vi: Tháng Mười

en: November
vi: Tháng Mười Một

en: December
vi: Tháng Mười Hai

en: Post Created in: %s
vi: Bài viết được tạo vào: %s

en: Specific Post IDs: %s
vi: ID bài viết cụ thể: %s

en: Exclude Post IDs: %s
vi: ID bài viết loại trừ: %s

en: None
vi: Không có

en: Duplicate this auto insert rule
vi: Nhân bản quy tắc tự động chèn này

en: Duplicate
vi: Nhân bản

en: Invalid request
vi: Yêu cầu không hợp lệ

en: Security check failed
vi: Kiểm tra bảo mật không thành công

en: You do not have permission to duplicate this item
vi: Bạn không có quyền nhân bản mục này

en: Auto insert block duplicated successfully. <a href="%s">Edit the new rule</a>
vi: Khối tự động chèn đã được nhân bản thành công. <a href="%s">Chỉnh sửa quy tắc mới</a>

en: Error duplicating auto insert block
vi: Lỗi khi nhân bản khối tự động chèn

en: Copy
vi: Sao chép

en: Block Selection
vi: Lựa chọn khối

en: Position Settings
vi: Cài đặt vị trí

en: Targeting Options
vi: Tùy chọn nhắm mục tiêu

en: Rule Settings
vi: Cài đặt quy tắc

en: You do not have any reusable blocks.
vi: Bạn không có bất kỳ khối tái sử dụng nào.

en: Click here to add new reusable block
vi: Nhấp vào đây để thêm khối tái sử dụng mới

en: Select a reusable block...
vi: Chọn một khối tái sử dụng...

en: General
vi: Chung

en: Beginning of post
vi: Đầu bài viết

en: End of post
vi: Cuối bài viết

en: Paragraph
vi: Đoạn văn

en: After Nth paragraph
vi: Sau đoạn văn thứ N

en: Before Nth paragraph
vi: Trước đoạn văn thứ N

en: Heading
vi: Tiêu đề

en: After Nth heading
vi: Sau tiêu đề thứ N

en: Before Nth heading
vi: Trước tiêu đề thứ N

en: Any Block
vi: Bất kỳ khối nào

en: After Nth block
vi: Sau khối thứ N

en: Before Nth block
vi: Trước khối thứ N

en: Specific Block
vi: Khối cụ thể

en: After specific Nth block
vi: Sau khối cụ thể thứ N

en: Before specific Nth block
vi: Trước khối cụ thể thứ N

en: Insert Position
vi: Vị trí chèn

en: The selected option requires the Pro version. Please select one of the general options or %1$sUpgrade to Pro%2$s.
vi: Tùy chọn đã chọn yêu cầu phiên bản Pro. Vui lòng chọn một trong các tùy chọn chung hoặc %1$sNâng cấp lên Pro%2$s.

en: Position Number
vi: Số vị trí

en: Enter the number (e.g., 3 for "after 3rd heading").
vi: Nhập số (ví dụ: 3 cho "sau tiêu đề thứ 3").

en: Pro feature
vi: Tính năng Pro

en: Exclude from counting
vi: Loại trừ khỏi việc đếm

en: Image
vi: Hình ảnh

en: List
vi: Danh sách

en: Quote
vi: Trích dẫn

en: Separator
vi: Dấu phân cách

en: Spacer
vi: Khoảng cách

en: Selected blocks will not be counted when determining position.
vi: Các khối đã chọn sẽ không được tính khi xác định vị trí.

en: Search Block
vi: Khối Tìm kiếm

en: Search and select blocks after this reusable block should be inserted.
vi: Tìm kiếm và chọn các khối sau khối có thể tái sử dụng này sẽ được chèn vào.

en: Search blocks...
vi: Tìm kiếm các khối...

en: Post Types
vi: Loại Bài viết

en: You can restrict this block insertion to only post with specific taxonomy terms.
vi: Bạn có thể hạn chế việc chèn khối này chỉ cho các bài viết với các thuật ngữ taxonomy cụ thể.

en: Authors
vi: Tác giả

en: Only target posts from specific authors.
vi: Chỉ nhắm đến các bài viết từ các tác giả cụ thể.

en: Search author...
vi: Tìm kiếm tác giả...

en: Post Created in Months
vi: Bài viết được tạo trong các tháng

en: Target posts created in specific months of the year.
vi: Các bài viết mục tiêu được tạo trong các tháng cụ thể của năm.

en: Post Created in Years
vi: Bài viết được tạo trong các năm

en: Comma-separated list of years (e.g., 2023,2024,2025).
vi: Danh sách các năm phân tách bởi dấu phẩy (ví dụ: 2023,2024,2025).

en: Target Posts
vi: Bài viết mục tiêu

en: Search and select posts or enter their IDs to limit this rules to specific posts.
vi: Tìm kiếm và chọn bài viết hoặc nhập ID của chúng để giới hạn quy tắc này cho các bài viết cụ thể.

en: Search posts...
vi: Tìm kiếm bài viết...

en: OR
vi: HOẶC

en: Enter comma-separated list of post IDs to include (e.g., 123,456,789).
vi: Nhập danh sách ID bài viết phân tách bởi dấu phẩy để bao gồm (ví dụ: 123,456,789).

en: Exclude Posts
vi: Loại trừ bài viết

en: Search and select posts or enter their IDs to exclude them from auto insert.
vi: Tìm kiếm và chọn bài viết hoặc nhập ID của chúng để loại trừ chúng khỏi việc tự động chèn.

en: Enter comma-separated post IDs to exclude (e.g., 123,456,789).
vi: Nhập ID bài viết phân tách bởi dấu phẩy để loại trừ (ví dụ: 123,456,789).

en: Priority
vi: Độ ưu tiên

en: This option decides which rule runs first if you have multiple rules targeting the same position in a post. For example, 9 will run before 10.
vi: Tùy chọn này quyết định quy tắc nào sẽ chạy trước nếu bạn có nhiều quy tắc nhắm đến cùng một vị trí trong một bài viết. Ví dụ, 9 sẽ chạy trước 10.

en: Search terms...
vi: Các thuật ngữ tìm kiếm...

en: Home
vi: Trang chủ

en: Archive
vi: Lưu trữ

en: Search
vi: Tìm kiếm

en: Accordion Settings
vi: Cài đặt Accordion

en: Bottom spacing
vi: Khoảng cách dưới cùng

en: Initial Collapsed
vi: Thu gọn ban đầu

en: Header Settings
vi: Cài đặt tiêu đề

en: Background Color
vi: Màu nền

en: Text Color
vi: Màu chữ

en: Header Icon
vi: Biểu tượng tiêu đề

en: Plus
vi: Cộng

en: Plus Circle
vi: Vòng tròn cộng

en: Plus Circle Outline
vi: Đường viền vòng tròn cộng

en: Plus Square Outline
vi: Đường viền hình vuông cộng

en: Unfold Arrow
vi: Mũi tên mở rộng

en: Horizontal Dots
vi: Chấm ngang

en: Arrow Down
vi: Mũi tên xuống

en: Header Icon Color
vi: Màu biểu tượng tiêu đề

en: Body Settings
vi: Cài đặt thân

en: Border Settings
vi: Cài đặt đường viền

en: Border Style
vi: Kiểu đường viền

en: Solid
vi: Đặc

en: Dashed
vi: Đứt đoạn

en: Dotted
vi: Chấm

en: Border Color
vi: Màu đường viền

en: Border Width
vi: Độ rộng viền

en: Border Radius
vi: Bán kính viền

en: Text and Color
vi: Văn bản và Màu sắc

en: Text Size
vi: Kích thước văn bản

en: Margin Settings
vi: Cài đặt khoảng cách

en: Margin Top
vi: Khoảng cách trên

en: Margin Right
vi: Khoảng cách bên phải

en: Margin Bottom
vi: Khoảng cách dưới

en: Margin Left
vi: Khoảng cách bên trái

en: Padding Settings
vi: Cài đặt đệm

en: Padding Top
vi: Đệm trên

en: Padding Right
vi: Đệm bên phải

en: Padding Bottom
vi: Đệm dưới

en: Padding Left
vi: Đệm bên trái

en: Hover Settings
vi: Cài đặt hiệu ứng khi di chuột

en: Shadow Color
vi: Màu sắc bóng

en: Shadow H Offset
vi: Bóng H Offset

en: Shadow V Offset
vi: Bóng V Offset

en: Shadow Blur
vi: Mờ bóng

en: Shadow Spread
vi: Phân tán bóng

en: Transition Speed
vi: Tốc độ chuyển tiếp

en: Click action
vi: Hành động nhấp chuột

en: Action on click
vi: Hành động khi nhấp chuột

en: Open image in a lightbox
vi: Mở hình ảnh trong hộp ánh sáng

en: Open custom URL
vi: Mở URL tùy chỉnh

en: Open link in a new tab
vi: Mở liên kết trong tab mới

en: Image Size
vi: Kích thước hình ảnh

en: Full width
vi: Chiều rộng đầy đủ

en: Height
vi: Chiều cao

en: Width
vi: Chiều rộng

en: Color
vi: Màu sắc

en: Title Color
vi: Màu tiêu đề

en: Subtitle Color
vi: Màu phụ đề

en: Overlay Color
vi: Màu phủ

en: Text Alignment
vi: Căn chỉnh văn bản

en: Vertical Alignment
vi: Căn chỉnh dọc

en: Top
vi: Trên cùng

en: Center
vi: Giữa

en: Bottom
vi: Dưới cùng

en: Horizontal Alignment
vi: Căn chỉnh ngang

en: Left
vi: Trái

en: Right
vi: Phải

en: Text Settings
vi: Cài đặt văn bản

en: Icon Settings
vi: Cài đặt biểu tượng

en: Icon style
vi: Kiểu biểu tượng

en: Pushpin
vi: Ghim

en: Configuration
vi: Cấu hình

en: Flag
vi: Cờ

en: Star
vi: Sao

en: Checkmark
vi: Dấu kiểm

en: Minus
vi: Dấu trừ

en: Play
vi: Phát

en: Arrow Right
vi: Mũi tên phải

en: X Cross
vi: X

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Help
vi: Trợ giúp

en: Info
vi: Thông tin

en: Circle
vi: Hình tròn

en: Icon color
vi: Màu biểu tượng

en: Icon Size
vi: Kích thước biểu tượng

en: Line Height
vi: Chiều cao dòng

en: Margin
vi: Khoảng cách

en: Padding
vi: Đệm

en: Table Settings
vi: Cài đặt bảng

en: Max width
vi: Chiều rộng tối đa

en: Video Settings
vi: Cài đặt video

en: Open video in lightbox
vi: Mở video trong lightbox

en: Video Width
vi: Chiều rộng video

en: Video Height
vi: Chiều cao video

en: Custom Height
vi: Chiều cao tùy chỉnh

en: Overlay color
vi: Màu lớp phủ

en: Play Button Settings
vi: Cài đặt nút phát

en: Button Icon
vi: Biểu tượng nút

en: Normal
vi: Bình thường

en: Filled Circle
vi: Hình tròn đầy

en: Outline Circle
vi: Hình tròn viền

en: Video Camera
vi: Máy quay video

en: Filled Square
vi: Hình vuông đầy

en: Star Sticker
vi: Nhãn sao

en: Button Size
vi: Kích thước nút

en: Button Color
vi: Màu Nút

en: General Settings
vi: Cài Đặt Chung

en: Number of columns
vi: Số Cột

en: Color Settings
vi: Cài Đặt Màu Sắc

en: Header Color
vi: Màu Đầu

en: Count Up Color
vi: Màu Đếm Tăng

en: Description Color
vi: Màu Mô Tả

en: Count Up Settings
vi: Cài Đặt Đếm Tăng

en: Count Up Number Size
vi: Kích Thước Số Đếm Tăng

en: Location Settings
vi: Cài Đặt Vị Trí

en: Latitude
vi: Vĩ Độ

en: Longitude
vi: Kinh Độ

en: Map Settings
vi: Cài Đặt Bản Đồ

en: Zoom Level
vi: Cấp Độ Phóng To

en: Map style
vi: Phong Cách Bản Đồ

en: Silver
vi: Bạc

en: Retro
vi: Cổ Điển

en: Dark
vi: Tối

en: Night
vi: Đêm

en: Aubergine
vi: Nâu Tím

en: Custom
vi: Tùy chỉnh

en: Marker Settings
vi: Cài đặt Đánh dấu

en: Marker Title
vi: Tiêu đề Đánh dấu

en: Marker Description
vi: Mô tả Đánh dấu

en: Icon 1 Settings
vi: Cài đặt Biểu tượng 1

en: Icon
vi: Biểu tượng

en: Icon Color
vi: Màu biểu tượng

en: Icon Link
vi: Liên kết biểu tượng

en: Icon 2 Settings
vi: Cài đặt biểu tượng 2

en: Icon 3 Settings
vi: Cài đặt biểu tượng 3

en: Icon Alignment
vi: Căn chỉnh biểu tượng

en: Icon Space
vi: Khoảng cách biểu tượng

en: Load minimized
vi: Tải về ở chế độ thu nhỏ

en: Table of Contents header title
vi: Tiêu đề mục lục

en: Anchor color
vi: Màu neo

en: Table of Contents Alignment
vi: Căn chỉnh mục lục

en: Tab Settings
vi: Cài đặt tab

en: Tabs Style
vi: Phong cách tab

en: Horizontal
vi: Ngang

en: Vertical
vi: Dọc

en: Active Tab Settings
vi: Cài đặt tab hoạt động

en: Columns
vi: Cột

en: Avatar Settings
vi: Cài đặt hình đại diện

en: Border Radius (%)
vi: Bán kính viền (%)

en: Avatar Size
vi: Kích thước hình đại diện

en: Name Color
vi: Màu tên

en: Position Color
vi: Màu vị trí

en: Layout Settings
vi: Cài đặt bố cục

en: Number of Products
vi: Số lượng sản phẩm

en: Text Label
vi: Nhãn văn bản

en: Name placeholder
vi: Nơi giữ tên

en: Email placeholder
vi: Nơi giữ email

en: Message placeholder
vi: Nơi giữ tin nhắn

en: Submit label
vi: Nhãn gửi

en: Success text
vi: Văn bản thành công

en: Error text
vi: Văn bản lỗi

en: Input Color
vi: Màu đầu vào

en: Submit Button Settings
vi: Cài đặt nút gửi

en: Border and Text Color
vi: Màu viền và văn bản

en: Button Position
vi: Vị trí nút

en: Form Settings
vi: Cài đặt biểu mẫu

en: Form style
vi: Kiểu biểu mẫu

en: Alternative
vi: Thay thế

en: Form width
vi: Chiều rộng biểu mẫu

en: First Name placeholder
vi: Nơi giữ tên đầu tiên

en: Last Name placeholder
vi: Họ

en: Images Settings
vi: Cài đặt hình ảnh

en: Open image in lightbox
vi: Mở hình ảnh trong lightbox

en: Open custom link
vi: Mở liên kết tùy chỉnh

en: Auto Height
vi: Chiều cao tự động

en: Always show overlay
vi: Luôn hiển thị lớp phủ

en: Hover Color
vi: Màu khi di chuột

en: Columns Settings
vi: Cài đặt cột

en: Space between column
vi: Khoảng cách giữa các cột

en: Vertical space when collapsed
vi: Khoảng cách dọc khi gọn lại

en: Collapsed order RTL
vi: Thứ tự gọn lại RTL

en: Row Settings
vi: Cài đặt hàng

en: Vertical Align
vi: Căn chỉnh dọc

en: Middle
vi: Giữa

en: Full Height
vi: Chiều cao đầy đủ

en: Columns Wrapped
vi: Cột được bọc

en: Wrapper Tag
vi: Thẻ bọc

en: Header
vi: Đầu trang

en: Section
vi: Mục

en: Main
vi: Chính

en: Article
vi: Bài viết

en: Aside
vi: Bên

en: Footer
vi: Chân trang

en: Content Max Width
vi: Chiều rộng tối đa của nội dung

en: Content Min Height
vi: Chiều cao tối thiểu của nội dung

en: Border style
vi: Kiểu viền

en: Column Settings
vi: Cài đặt cột

en: Text alignment
vi: Căn chỉnh văn bản

en: Number of icons
vi: Số lượng biểu tượng

en: Container Settings
vi: Cài đặt container

en: Title Settings
vi: Cài đặt tiêu đề

en: Font Size (px)
vi: Kích thước phông chữ (px)

en: Line Height (px)
vi: Chiều cao dòng (px)

en: HTML Tag
vi: Thẻ HTML

en: Your styles have been saved!
vi: Các kiểu của bạn đã được lưu!

en: Style title
vi: Tiêu đề kiểu

en: copy
vi: sao chép

en: Bold
vi: Đậm

en: Lighter
vi: Nhẹ hơn

en: Underline
vi: Gạch chân

en: Overline
vi: Gạch trên

en: Line Through
vi: Gạch giữa

en: Scale Up
vi: Phóng to

en: Scale Down
vi: Thu nhỏ

en: Lift Up
vi: Nâng lên

en: Shift Right
vi: Dịch sang phải

en: Rotate
vi: Xoay

en: Colors
vi: Màu sắc

en: Spacing
vi: Khoảng cách

en: Padding Top (px)
vi: Đệm trên (px)

en: Padding Right (px)
vi: Đệm bên phải (px)

en: Padding Bottom (px)
vi: Đệm dưới (px)

en: Padding Left (px)
vi: Đệm bên trái (px)

en: Margin Top (px)
vi: Lề trên (px)

en: Margin Right (px)
vi: Lề bên phải (px)

en: Margin Bottom (px)
vi: Lề dưới (px)

en: Margin Left (px)
vi: Lề bên trái (px)

en: Border Top Width (px)
vi: Độ rộng viền trên (px)

en: Border Right Width (px)
vi: Độ rộng viền bên phải (px)

en: Border Bottom Width (px)
vi: Độ rộng viền dưới (px)

en: Border Left Width (px)
vi: Độ rộng viền bên trái (px)

en: Border Top Left Radius (px)
vi: Bán kính viền trên bên trái (px)

en: Border Top Right Radius (px)
vi: Bán kính viền trên bên phải (px)

en: Border Bottom Right Radius (px)
vi: Bán kính viền dưới bên phải (px)

en: Border Bottom Left Radius (px)
vi: Bán kính viền dưới bên trái (px)

en: Typography
vi: Kiểu chữ

en: Font
vi: Phông chữ

en: Font Family
vi: Bộ phông chữ

en: Font Style
vi: Kiểu phông chữ

en: Italic
vi: Nghiêng

en: Oblique
vi: Nghiêng nhẹ

en: Font Weight
vi: Độ dày phông chữ

en: Text
vi: Văn bản

en: Letter Spacing (px)
vi: Khoảng cách giữa các chữ cái (px)

en: Text Align
vi: Căn chỉnh văn bản

en: Justify
vi: Căn đều

en: Text Decoration
vi: Trang trí văn bản

en: Text Transform
vi: Biến đổi văn bản

en: Capitalize
vi: Viết hoa chữ cái đầu

en: Uppercase
vi: Viết hoa toàn bộ

en: Lowercase
vi: Viết thường

en: Text Shadow
vi: Đổ bóng văn bản

en: Layout
vi: Bố cục

en: Display & Position
vi: Hiển thị & Vị trí

en: Display
vi: Hiển thị

en: Block
vi: Khối

en: Inline
vi: Nội tuyến

en: Inline Block
vi: Khối nội tuyến

en: Flex
vi: Đàn hồi

en: Grid
vi: Lưới

en: Static
vi: Tĩnh

en: Relative
vi: Tương đối

en: Absolute
vi: Tuyệt đối

en: Fixed
vi: Cố định

en: Sticky
vi: Dính

en: Sizing
vi: Kích thước

en: Width (%)
vi: Chiều rộng (%)

en: Height (px)
vi: Chiều cao (px)

en: Max Width (px)
vi: Chiều rộng tối đa (px)

en: Min Width (px)
vi: Chiều rộng tối thiểu (px)

en: Max Height (px)
vi: Chiều cao tối đa (px)

en: Min Height (px)
vi: Chiều cao tối thiểu (px)

en: Flow
vi: Luồng

en: Float
vi: Nổi

en: Clear
vi: Xóa

en: Both
vi: Cả hai

en: Overflow
vi: Tràn

en: Visible
vi: Hiển thị

en: Hidden
vi: Ẩn

en: Scroll
vi: Cuộn

en: Auto
vi: Tự động

en: Z-Index
vi: Chỉ số Z

en: Border
vi: Viền

en: Left Border
vi: Viền trái

en: Left Border Width (px)
vi: Độ rộng viền trái (px)

en: Left Border Style
vi: Kiểu viền trái

en: Double
vi: Đôi

en: Left Border Color
vi: Màu viền trái

en: Right Border
vi: Viền phải

en: Right Border Width (px)
vi: Độ rộng viền phải (px)

en: Right Border Style
vi: Kiểu viền phải

en: Right Border Color
vi: Màu viền phải

en: Top Border
vi: Viền trên

en: Top Border Width (px)
vi: Độ rộng viền trên (px)

en: Top Border Style
vi: Kiểu viền trên

en: Top Border Color
vi: Màu viền trên

en: Bottom Border
vi: Đường viền dưới

en: Bottom Border Width (px)
vi: Độ rộng đường viền dưới (px)

en: Bottom Border Style
vi: Kiểu đường viền dưới

en: Bottom Border Color
vi: Màu đường viền dưới

en: Text Elements
vi: Các yếu tố văn bản

en: Span
vi: Khoảng cách

en: Blockquote
vi: Trích dẫn

en: Padding (px)
vi: Khoảng đệm (px)

en: Margin (px)
vi: Khoảng cách (px)

en: Lists
vi: Danh sách

en: List Margin (px)
vi: Khoảng cách danh sách (px)

en: List Padding (px)
vi: Khoảng đệm danh sách (px)

en: Item Margin Bottom (px)
vi: Khoảng cách dưới của mục (px)

en: Item Text Color
vi: Màu văn bản của mục

en: Heading Elements
vi: Các yếu tố tiêu đề

en: H1 Heading
vi: Tiêu đề H1

en: H2 Heading
vi: Tiêu đề H2

en: H3 Heading
vi: Tiêu đề H3

en: H4 Heading
vi: Tiêu đề H4

en: H5 Heading
vi: Tiêu đề H5

en: H6 Heading
vi: Tiêu đề H6

en: Heading Hover Effects
vi: Hiệu ứng khi di chuột qua tiêu đề

en: H1 Hover Color
vi: Màu khi di chuột qua H1

en: H2 Hover Color
vi: Màu khi di chuột qua H2

en: H3 Hover Color
vi: Màu khi di chuột qua H3

en: Link Elements
vi: Các phần tử liên kết

en: Link Base Styles
vi: Kiểu cơ bản của liên kết

en: Link Color
vi: Màu liên kết

en: Link Hover States
vi: Trạng thái khi di chuột qua liên kết

en: Hover Text Decoration
vi: Trang trí văn bản khi di chuột qua

en: Hover Background
vi: Nền khi di chuột qua

en: Hover Font Weight
vi: Độ đậm font khi di chuột qua

en: Links in Headings
vi: Liên kết trong tiêu đề

en: H1 Link Color
vi: Màu liên kết H1

en: H2 Link Color
vi: Màu liên kết H2

en: H3 Link Color
vi: Màu liên kết H3

en: H1 Link Hover Color
vi: Màu liên kết khi di chuột qua H1

en: H2 Link Hover Color
vi: Màu liên kết khi di chuột qua H2

en: Media Elements
vi: Các phần tử phương tiện

en: Images
vi: Hình ảnh

en: Border Radius (px)
vi: Bán kính viền (px)

en: Border Width (px)
vi: Độ rộng viền (px)

en: Max Width (%)
vi: Chiều rộng tối đa (%)

en: Box Shadow
vi: Đổ bóng hộp

en: Image Hover Effects
vi: Hiệu ứng khi di chuột vào hình ảnh

en: Hover Transform
vi: Biến dạng khi di chuột

en: Hover Opacity
vi: Độ mờ khi di chuột

en: Hover Filter
vi: Lọc khi di chuột

en: Grayscale
vi: Đen trắng

en: Sepia
vi: Nâu đỏ

en: Blur
vi: Mờ

en: Brightness
vi: Độ sáng

en: Contrast
vi: Độ tương phản

en: Hover Border Color
vi: Màu viền khi di chuột

en: Videos
vi: Video

en: Container Elements
vi: Các phần tử chứa

en: Div Containers
vi: Các hộp div

en: Sections
vi: Các phần

en: Container Hover Effects
vi: Hiệu ứng khi di chuột vào hộp chứa

en: Div Hover Background
vi: Nền khi di chuột vào div

en: Div Hover Shadow
vi: Bóng đổ khi di chuột

en: Section Hover Background
vi: Nền khi di chuột của phần

en: Interactive Elements
vi: Các yếu tố tương tác

en: Buttons
vi: Nút

en: Button Hover States
vi: Trạng thái khi di chuột của nút

en: Hover Text Color
vi: Màu văn bản khi di chuột

en: Hover Shadow
vi: Bóng đổ khi di chuột

en: Form Inputs
vi: Nhập liệu

en: Controls saved successfully!
vi: Điều khiển đã được lưu thành công!

en: Blocks saved successfully!
vi: Khối đã được lưu thành công!

en: Settings saved successfully!
vi: Cài đặt đã được lưu thành công!

en: Presets
vi: Các thiết lập sẵn

en: Controls
vi: Điều khiển

en: Enable or disable controls for all blocks
vi: Bật hoặc tắt điều khiển cho tất cả các khối

en: Save Blocks
vi: Lưu khối

en: Schedule
vi: Lịch trình

en: Choose when to start showing and/or stop showing your blocks.
vi: Chọn thời điểm bắt đầu hiển thị và/hoặc ngừng hiển thị các khối của bạn.

en: This block control is available on:
vi: Điều khiển khối này có sẵn trên:

en: Post
vi: Bài viết

en: Widgets
vi: Tiện ích

en: Site Editor
vi: Trình chỉnh sửa trang

en: User roles
vi: Vai trò người dùng

en: Choose which users can see your blocks.
vi: Chọn người dùng nào có thể xem các khối của bạn.

en: Device Type
vi: Loại thiết bị

en: Choose the device type to show your blocks on.
vi: Chọn loại thiết bị để hiển thị các khối của bạn.

en: Device Width
vi: Chiều rộng thiết bị

en: Choose the device width to show your blocks on.
vi: Chọn chiều rộng thiết bị để hiển thị các khối của bạn.

en: Choose on which taxonomies and terms archive pages your blocks can be displayed.
vi: Chọn trên các trang lưu trữ taxonomy và term nào mà các khối của bạn có thể được hiển thị.

en: Pages
vi: Các trang

en: Choose in which pages your blocks can be displayed.
vi: Chọn trong các trang nào mà các khối của bạn có thể được hiển thị.

en: Browser & Device
vi: Trình duyệt & Thiết bị

en: Choose which browsers and devices can see your blocks.
vi: Chọn trình duyệt và thiết bị nào có thể xem các khối của bạn.

en: Operating System
vi: Hệ điều hành

en: Choose which operating systems can see your blocks.
vi: Chọn hệ điều hành nào có thể xem các khối của bạn.

en: Show or hide blocks based on cookie values.
vi: Hiển thị hoặc ẩn các khối dựa trên giá trị cookie.

en: Show or hide blocks based on user meta values.
vi: Hiển thị hoặc ẩn các khối dựa trên giá trị meta người dùng.

en: Show or hide blocks based on post meta values.
vi: Hiển thị hoặc ẩn các khối dựa trên giá trị meta bài viết.

en: Show or hide blocks based on URL query parameters.
vi: Hiển thị hoặc ẩn các khối dựa trên tham số truy vấn URL.

en: Show or hide blocks based on user capabilities.
vi: Hiển thị hoặc ẩn các khối dựa trên khả năng của người dùng.

en: Save Controls
vi: Lưu điều khiển

en: Loading presets...
vi: Đang tải các thiết lập sẵn...

en: Button - PublishPress
vi: Nút - PublishPress

en: Icon - PublishPress
vi: Biểu tượng - PublishPress

en: Image - PublishPress
vi: Hình ảnh - PublishPress

en: List - PublishPress
vi: Danh sách - PublishPress

en: Table - PublishPress
vi: Bảng - PublishPress

en: Tabs - PublishPress
vi: Tab - PublishPress

en: Columns - PublishPress
vi: Cột - PublishPress

en: Column - PublishPress
vi: Cột - PublishPress

en: Contact Form - PublishPress
vi: Mẫu Liên hệ - PublishPress

en: Count Up - PublishPress
vi: Đếm lên - PublishPress

en: Images Slider - PublishPress
vi: Trình chiếu hình ảnh - PublishPress

en: Info Box - PublishPress
vi: Hộp thông tin - PublishPress

en: Map - PublishPress
vi: Bản đồ - PublishPress

en: Newsletter - PublishPress
vi: Bản tin - PublishPress

en: Social Links - PublishPress
vi: Liên kết xã hội - PublishPress

en: Table of Contents - PublishPress
vi: Mục lục - PublishPress

en: Testimonial - PublishPress
vi: Lời chứng thực - PublishPress

en: Woo Products - PublishPress
vi: Sản phẩm Woo - PublishPress

en: Edit
vi: Chỉnh sửa

en: No blocks available. Please go to a post edit (without saving either modifying anything). Then come back to Block Settings to see the blocks list.
vi: Không có khối nào có sẵn. Vui lòng đi đến chỉnh sửa bài viết (không lưu hoặc thay đổi bất kỳ điều gì). Sau đó quay lại Cài đặt Khối để xem danh sách khối.

en: Save
vi: Lưu

en: block
vi: khối

en: Add new style
vi: Thêm kiểu mới

en: Delete
vi: Xóa

en: Preview
vi: Xem trước

en: Example text with this style
vi: Văn bản ví dụ với kiểu này

en: View Extended Preview
vi: Xem trước Mở rộng

en: Class name
vi: Tên lớp

en: This option help you identify specific custom styles in the list
                                                (usually set this same as the custom style's background color)
vi: Tùy chọn này giúp bạn xác định các kiểu tùy chỉnh cụ thể trong danh sách
                                                (thường đặt giống như màu nền của kiểu tùy chỉnh)

en: Identification color
vi: Màu nhận diện

en: Style Builder
vi: Trình tạo kiểu

en: Custom CSS
vi: CSS tùy chỉnh

en: Hint: Use "Ctrl + Space" for auto completion
vi: Gợi ý: Sử dụng "Ctrl + Space" để tự động hoàn thành

en: Headings
vi: Tiêu đề

en: Links
vi: Liên kết

en: Interactive
vi: Tương tác

en: Save styles
vi: Lưu kiểu

en: You can control who can use each block, including default WordPress blocks.
vi: Bạn có thể kiểm soát ai có thể sử dụng từng khối, bao gồm cả các khối WordPress mặc định.

en: Enable extra blocks including content displays, sliders, buttons, icons, tabs, accordions, and more.
vi: Kích hoạt các khối bổ sung bao gồm hiển thị nội dung, trình chiếu, nút, biểu tượng, tab, accordion và nhiều hơn nữa.

en: You can add your own CSS styles for your blocks. Anyone editing posts can quickly add the styles to blocks.
vi: Bạn có thể thêm các kiểu CSS của riêng bạn cho các khối của bạn. Bất kỳ ai chỉnh sửa bài viết đều có thể nhanh chóng thêm các kiểu vào khối.

en: This feature adds display controls for blocks. You can schedule when blocks are shown, and add user role restrictions.
vi: Tính năng này thêm các điều khiển hiển thị cho các khối. Bạn có thể lên lịch khi nào khối được hiển thị và thêm hạn chế vai trò người dùng.

en: You can scan the posts on your website for blocks usage.
vi: Bạn có thể quét các bài viết trên trang web của bạn để kiểm tra việc sử dụng các khối.

en: This feature enables a submenu to manage your Reusable Blocks.
vi: Tính năng này cho phép một menu con để quản lý các Khối Có thể sử dụng lại của bạn.

en: Automatically insert reusable blocks into posts based on position, categories, tags, and other criteria.
vi: Tự động chèn các khối có thể sử dụng lại vào các bài viết dựa trên vị trí, danh mục, thẻ và các tiêu chí khác.

en: Core Blocks Features
vi: Các tính năng Khối chính

en: Add Google Fonts support to core blocks including paragraphs and headings.
vi: Thêm hỗ trợ Google Fonts cho các khối chính bao gồm các đoạn văn và tiêu đề.

en: Block Features
vi: Các tính năng Khối

en: Maps
vi: Bản đồ

en: Email & Forms
vi: Email & Biểu mẫu

en: Data Export
vi: Xuất dữ liệu

en: License
vi: Giấy phép

en: Select Role
vi: Chọn vai trò

en: Disable all block adding
vi: Vô hiệu hóa tất cả việc thêm khối

en: Prevent users in %1s role from adding new block to posts.
vi: Ngăn chặn người dùng trong vai trò %1s thêm khối mới vào bài viết.

en: Disable the Pattern Directory
vi: Vô hiệu hóa thư mục mẫu

en: Disable the pattern directory for users in %1s role.
vi: Vô hiệu hóa thư mục mẫu cho người dùng trong vai trò %1s.

en: Disable the Openverse
vi: Vô hiệu hóa Openverse

en: Disable Openverse for users in %1s role.
vi: Vô hiệu hóa Openverse cho người dùng trong vai trò %1s.

en: Save Image Settings
vi: Lưu cài đặt hình ảnh

en: Download Contacts Form data
vi: Tải xuống dữ liệu mẫu Liên hệ

en: Data stored through Contact form blocks.
vi: Dữ liệu được lưu trữ thông qua các khối mẫu Liên hệ.

en: Download Newsletter Form data
vi: Tải xuống dữ liệu mẫu Bản tin

en: Data stored through Newsletter form blocks.
vi: Dữ liệu được lưu trữ thông qua các khối mẫu Bản tin.

en: These email settings apply to messages sent through PublishPress Contact form block.
vi: Những cài đặt email này áp dụng cho các tin nhắn gửi qua khối mẫu Liên hệ của PublishPress.

en: Sender name
vi: Tên người gửi

en: Sender email
vi: Email người gửi

en: Email title
vi: Tiêu đề email

en: Email receiver
vi: Người nhận email

en: Save Form Settings
vi: Lưu cài đặt biểu mẫu

en: Display PublishPress branding
vi: Hiển thị thương hiệu PublishPress

en: PublishPress logo and links in the footer of the admin pages
vi: Logo và liên kết PublishPress ở chân trang của các trang quản trị

en: Enable blocks spacing
vi: Bật khoảng cách giữa các khối

en: Vertical spacing between blocks
vi: Khoảng cách dọc giữa các khối

en: Blocks spacing
vi: Khoảng cách giữa các khối

en: Blocks icon color
vi: Màu sắc biểu tượng của các khối

en: Apply in admin to blocks from PublishPress Blocks plugin.
vi: Áp dụng trong quản trị cho các khối từ plugin PublishPress Blocks.

en: Gutenberg editor width
vi: Chiều rộng trình soạn thảo Gutenberg

en: Large
vi: Lớn

en: Enable columns visual guide
vi: Bật hướng dẫn trực quan cột

en: Visual guide for PublishPress Blocks Columns block
vi: Hướng dẫn trực quan cho khối Cột của PublishPress Blocks

en: Remove autop
vi: Xóa autop

en: Autop WordPress function is used to prevent unwanted paragraphs to be added
vi: Chức năng autop của WordPress được sử dụng để ngăn chặn các đoạn văn không mong muốn được thêm vào

en: Save General Settings
vi: Lưu cài đặt chung

en: Open galleries in lightbox
vi: Mở thư viện trong lightbox

en: Open gallery images as a lightbox style popup
vi: Mở hình ảnh thư viện dưới dạng popup kiểu lightbox

en: Image caption
vi: Chú thích hình ảnh

en: Disabled
vi: Bị vô hiệu hóa

en: Display caption text on images loaded as lightbox in galleries.
vi: Hiển thị văn bản chú thích trên hình ảnh được tải dưới dạng lightbox trong các bộ sưu tập.

en: Default thumbnail
vi: Hình thu nhỏ mặc định

en: Reset to default
vi: Đặt lại về mặc định

en: Set the default post thumbnail to use in Content Display blocks for posts without featured image.
vi: Đặt hình thu nhỏ bài viết mặc định để sử dụng trong các khối Hiển thị Nội dung cho các bài viết không có hình ảnh nổi bật.

en: Google API key
vi: Khóa API Google

en: How to create a Google API Key
vi: Cách tạo Khóa API Google

en: A Google API key is required to use the Map block without any warning.
vi: Cần có khóa API Google để sử dụng khối Bản đồ mà không có bất kỳ cảnh báo nào.

en: Save Maps Settings
vi: Lưu cài đặt Bản đồ

en: Use the Google reCAPTCHA to avoid spam in PublishPress Blocks forms. Get credentials for your domain by registering %shere%s.
vi: Sử dụng Google reCAPTCHA để tránh spam trong các biểu mẫu của PublishPress Blocks. Nhận thông tin xác thực cho miền của bạn bằng cách đăng ký %shere%s.

en: Enable reCAPTCHA
vi: Bật reCAPTCHA

en: Site key
vi: Khóa trang web

en: required
vi: bắt buộc

en: Secret key
vi: Khóa bí mật

en: Language
vi: Ngôn ngữ

en: Auto detect
vi: Tự động phát hiện

en: Language codes list
vi: Danh sách mã ngôn ngữ

en: Theme
vi: Giao diện

en: Light
vi: Sáng

en: Invisible
vi: Vô hình

en: We strongly recommend not using Invisible reCAPTCHA if you have more than 1 Newsletter or Contact forms block in a page.
vi: Chúng tôi khuyến nghị không sử dụng reCAPTCHA Vô hình nếu bạn có hơn 1 khối bản tin hoặc mẫu liên hệ trên một trang.

en: Save reCAPTCHA Settings
vi: Lưu cài đặt reCAPTCHA

en: Countdown
vi: Đếm ngược

en: Easily create a customizable countdown.
vi: Dễ dàng tạo một đếm ngược có thể tùy chỉnh.

en: Pricing Table
vi: Bảng giá

en: Easily create a customizable pricing table.
vi: Dễ dàng tạo một bảng giá có thể tùy chỉnh.

en: Feature
vi: Tính năng

en: Use block to create a list inside the Feature List" block.
vi: Sử dụng khối để tạo danh sách bên trong khối "Danh sách Tính năng".

en: Feature List
vi: Danh sách Tính năng

en: Gutenberg is not detected! Activate it or
vi: Gutenberg không được phát hiện! Kích hoạt nó hoặc

en: Install Gutenberg Now!
vi: Cài đặt Gutenberg ngay bây giờ!

en: We require at least Gutenberg version
vi: Chúng tôi yêu cầu ít nhất phiên bản Gutenberg

en: Please update Gutenberg then comeback later!
vi: Vui lòng cập nhật Gutenberg rồi quay lại sau!

en: Change date
vi: Thay đổi ngày

en: PublishPress Blocks Pro supports Timezone configuration.
vi: PublishPress Blocks Pro hỗ trợ cấu hình Múi giờ.

en: Icon List
vi: Danh sách biểu tượng

en: Search icons
vi: Tìm kiếm biểu tượng

en: Style
vi: Kiểu

en: Filled
vi: Đầy đủ

en: Outlined
vi: Đường viền

en: Rounded
vi: Bo tròn

en: Two-Tone
vi: Hai tông màu

en: Sharp
vi: Sắc nét

en: Apply
vi: Áp dụng

en: Notice
vi: Thông báo

en: This accordion block has been replaced by a new and better one.
                                     This block will be removed in a future version.
                                     Please transform this to an Accordion Item block
                                     and drag them into new Adv. Accordion block as soon as possible.
vi: Khối accordion này đã được thay thế bằng một khối mới và tốt hơn.
                                     Khối này sẽ bị xóa trong phiên bản tương lai.
                                     Vui lòng chuyển đổi điều này thành khối Mục Accordion
                                     và kéo chúng vào khối Accordion nâng cao mới càng sớm càng tốt.

en: Define space to next block. This will override Block spacing option (Frontend view only)
vi: Định nghĩa không gian cho khối tiếp theo. Điều này sẽ ghi đè tùy chọn khoảng cách khối (chỉ xem trên Frontend)

en: Header Icon Style
vi: Kiểu biểu tượng tiêu đề

en: Body Color Settings
vi: Cài đặt màu cơ thể

en: Border width
vi: Độ rộng viền

en: Border radius
vi: Bán kính viền

en: Accordions State
vi: Trạng thái Accordion

en: Make all accordions collapsed by default, enable this setting to apply to all accordions.
vi: Làm cho tất cả các accordion bị thu gọn theo mặc định, bật cài đặt này để áp dụng cho tất cả các accordion.

en: Enter header…
vi: Nhập tiêu đề…

en: Create a sliding accordion display for your content.
vi: Tạo một hiển thị accordion trượt cho nội dung của bạn.

en: list
vi: danh sách

en: faq
vi: câu hỏi thường gặp

en: Define space between each accordion (Frontend view only)
vi: Định nghĩa khoảng cách giữa mỗi accordion (chỉ hiển thị Frontend)

en: Make all accordions collapsed by default.
vi: Làm cho tất cả các accordion đều bị thu gọn theo mặc định.

en: Expand All
vi: Mở rộng Tất cả

en: Make all accordions expanded by default.
vi: Làm cho tất cả các accordion đều được mở rộng theo mặc định.

en: Header Tag
vi: Thẻ Tiêu đề

en: Accordion Item - PublishPress
vi: Mục Accordion - PublishPress

en: Header text
vi: Văn bản tiêu đề

en: Advanced Accordion
vi: Accordion Nâng cao

en: Refresh
vi: Làm mới

en: advanced accordion
vi: accordion nâng cao

en: Advanced Button
vi: Nút Nâng cao

en: Add text…
vi: Thêm văn bản…

en: Button link
vi: Liên kết nút

en: Link URL
vi: URL liên kết

en: Open in new tab
vi: Mở trong tab mới

en: Text/Color
vi: Văn bản/Màu sắc

en: Text size
vi: Kích thước văn bản

en: Margin top
vi: Khoảng cách trên

en: Margin right
vi: Khoảng cách bên phải

en: Margin bottom
vi: Khoảng cách dưới

en: Margin left
vi: Khoảng cách bên trái

en: Padding top
vi: Đệm trên

en: Padding right
vi: Đệm bên phải

en: Padding bottom
vi: Đệm dưới

en: Padding left
vi: Đệm bên trái

en: Hover
vi: Di chuột

en: Shadow
vi: Bóng

en: Opacity (%)
vi: Độ mờ (%)

en: Transition speed (ms)
vi: Tốc độ chuyển tiếp (ms)

en: Shadow H offset
vi: Bóng H offset

en: Shadow V offset
vi: Bóng V offset

en: Shadow blur
vi: Mờ bóng

en: Shadow spread
vi: Kích thước bóng

en: Display icon
vi: Hiển thị biểu tượng

en: Icon Library (Material Icon)
vi: Thư viện Biểu tượng (Biểu tượng Vật liệu)

en: Icon Selection
vi: Chọn Biểu tượng

en: Icon Size (px)
vi: Kích thước Biểu tượng (px)

en: Icon Position
vi: Vị trí Biểu tượng

en: Icon Spacing (px)
vi: Khoảng cách giữa biểu tượng và văn bản (px)

en: Spacing between icon and text
vi: Khoảng cách giữa biểu tượng và văn bản

en: PublishPress Blocks Pro supports icons in buttons.
vi: PublishPress Blocks Pro hỗ trợ biểu tượng trong các nút.

en: Button block with more options and styles.
vi: Khối nút với nhiều tùy chọn và kiểu dáng hơn.

en: button
vi: nút

en: advanced button
vi: nút nâng cao

en: link
vi: liên kết

en: Squared
vi: Hình vuông

en: Squared Outline
vi: Đường viền Hình vuông

en: Advanced Icon
vi: Biểu tượng Nâng cao

en: Icon Count
vi: Số lượng Biểu tượng

en: Number of Icons
vi: Số lượng Biểu tượng

en: Icon Style
vi: Kiểu Biểu tượng

en: Stacked
vi: Xếp chồng

en: Icon Background
vi: Nền biểu tượng

en: Border Size(px)
vi: Kích thước viền(px)

en: Border Radius(%)
vi: Bán kính viền(%)

en: Link
vi: Liên kết

en: Link Target
vi: Đối tượng liên kết

en: Same Window
vi: Cùng cửa sổ

en: New Window
vi: Cửa sổ mới

en: Title for Accessibility
vi: Tiêu đề cho khả năng tiếp cận

en: Unit
vi: Đơn vị

en: Icon block with more options and styles.
vi: Khối biểu tượng với nhiều tùy chọn và kiểu dáng hơn.

en: icon
vi: biểu tượng

en: advanced icon
vi: biểu tượng nâng cao

en: Advanced Image
vi: Hình ảnh nâng cao

en: Change image
vi: Thay đổi hình ảnh

en: Remove image
vi: Xóa hình ảnh

en: Enter URL…
vi: Nhập URL…

en: Open link in new tab
vi: Mở liên kết trong tab mới

en: Focal Point Picker
vi: Chọn điểm tiêu điểm

en: Overlay opacity default
vi: Độ mờ lớp phủ mặc định

en: Overlay opacity hover
vi: Độ mờ của lớp phủ khi di chuột

en: Open media library
vi: Mở thư viện phương tiện

en: Enter title…
vi: Nhập tiêu đề…

en: Enter subtitle…
vi: Nhập phụ đề…

en: Image/photo block with more options and styles.
vi: Khối hình ảnh/ảnh với nhiều tùy chọn và kiểu dáng hơn.

en: image
vi: hình ảnh

en: advanced image
vi: hình ảnh nâng cao

en: photo
vi: ảnh

en: box
vi: hộp

en: Checkmark 2
vi: Dấu kiểm 2

en: Checkmark 3
vi: Dấu kiểm 3

en: Minus 2
vi: Dấu trừ 2

en: Plus 2
vi: Dấu cộng 2

en: Arrow right
vi: Mũi tên phải

en: Arrow right 2
vi: Mũi tên phải 2

en: X Cross 2
vi: X Bỏ 2

en: Info 2
vi: Thông tin 2

en: Advanced List
vi: Danh sách nâng cao

en: Refresh this list when it conflict with other lists styles
vi: Làm mới danh sách này khi nó xung đột với các kiểu danh sách khác

en: List icon
vi: Biểu tượng danh sách

en: Icon size
vi: Kích thước biểu tượng

en: Line height
vi: Chiều cao dòng

en: List block with custom icons and styles.
vi: Khối danh sách với biểu tượng và kiểu tùy chỉnh.

en: advanced list
vi: danh sách nâng cao

en: List item
vi: Mục danh sách

en: Type a list item
vi: Nhập một mục danh sách

en: List item - PublishPress
vi: Mục danh sách - PublishPress

en: Insert a list item inside List block.
vi: Chèn một mục danh sách vào trong khối danh sách.

en: At least 1 row of current section must present.
vi: Ít nhất 1 hàng của phần hiện tại phải có mặt.

en: Cannot select multi cells from difference section!
vi: Không thể chọn nhiều ô từ các phần khác nhau!

en: Advanced Table
vi: Bảng nâng cao

en: Column Count
vi: Số cột

en: Row Count
vi: Số hàng

en: Create
vi: Tạo

en: Hint: Hold CTRL key for multi cells selection. Hold SHIFT key for range cells selection.
vi: Gợi ý: Giữ phím CTRL để chọn nhiều ô. Giữ phím SHIFT để chọn ô theo khoảng.

en: Add Row Before
vi: Thêm hàng trước

en: Add Row After
vi: Thêm hàng sau

en: Delete Row
vi: Xóa hàng

en: Add Column Before
vi: Thêm cột trước

en: Add Column After
vi: Thêm cột sau

en: Delete Column
vi: Xóa cột

en: Split Merged Cells
vi: Tách ô đã gộp

en: Merge Cells
vi: Gộp ô

en: Border Top
vi: Đường viền trên

en: Border Right
vi: Đường viền phải

en: Border Bottom
vi: Đường viền dưới

en: Border Left
vi: Đường viền trái

en: Border All
vi: Đường viền tất cả

en: Border None
vi: Không có đường viền

en: Border Vertical
vi: Đường viền dọc

en: Border Horizontal
vi: Đường viền ngang

en: Border Inner
vi: Đường viền trong

en: Border Outer
vi: Đường viền ngoài

en: Align left
vi: Căn trái

en: Align center
vi: Căn giữa

en: Align right
vi: Căn phải

en: Align justify
vi: Căn đều

en: Align top
vi: Căn trên

en: Align middle
vi: Căn giữa

en: Align bottom
vi: Căn dưới

en: Edit Table
vi: Chỉnh sửa bảng

en: Refresh table (Use this after using undo or redo)
vi: Làm mới bảng (Sử dụng cái này sau khi sử dụng hoàn tác hoặc làm lại)

en: Max width (px)
vi: Chiều rộng tối đa (px)

en: Set this to 0 to make max-width is 100%
vi: Đặt cái này thành 0 để làm cho chiều rộng tối đa là 100%

en: Fixed width table cells
vi: Ô bảng có chiều rộng cố định

en: Table header
vi: Đầu bảng

en: Table footer
vi: Chân bảng

en: Border collapsed
vi: Đường viền bị gộp

en: Cell Settings
vi: Cài đặt ô

en: Horizontal Align
vi: Căn chỉnh ngang

en: Table block with more styles and functions.
vi: Khối bảng với nhiều kiểu dáng và chức năng hơn.

en: table
vi: bảng

en: advanced table
vi: bảng nâng cao

en: cell
vi: ô

en: data
vi: dữ liệu

en: Stripes
vi: Các sọc

en: Tab Header
vi: Đầu Tab

en: desktop
vi: máy tính để bàn

en: tablet
vi: máy tính bảng

en: mobile
vi: di động

en: Advanced Tabs
vi: Tab Nâng Cao

en: Tabs Settings
vi: Cài Đặt Tab

en: Initial Open Tab
vi: Tab Mở Ban Đầu

en: Tab Colors
vi: Màu Tab

en: Active Tab Background Color
vi: Màu Nền Tab Đang Hoạt Động

en: Active Tab Text Color
vi: Màu Chữ Tab Đang Hoạt Động

en: Body Colors
vi: Màu Nền

en: Title…
vi: Tiêu đề…

en: HTML Anchor
vi: Liên Kết HTML

en: Move back
vi: Quay lại

en: Move forward
vi: Tiến lên

en: Duplicate tab
vi: Nhân bản tab

en: Remove tab
vi: Xóa tab

en: Add tab
vi: Thêm tab

en: Create horizontal or vertical tabs to display your content.
vi: Tạo các tab ngang hoặc dọc để hiển thị nội dung của bạn.

en: tabs
vi: tab

en: advanced tabs
vi: tab nâng cao

en: cards
vi: thẻ

en: Tab Item - PublishPress
vi: Mục Tab - PublishPress

en: Advanced Video
vi: Video Nâng Cao

en: Change image preview
vi: Thay đổi hình ảnh xem trước

en: Remove image preview
vi: Xóa hình ảnh xem trước

en: Open video in light box
vi: Mở video trong light box

en: Lightbox offers additional display options.
vi: Lightbox cung cấp các tùy chọn hiển thị bổ sung.

en: Autoplay
vi: Tự động phát

en: Loop
vi: Lặp lại

en: Muted
vi: Tắt âm

en: Playback Controls
vi: Điều khiển Phát lại

en: Play inline
vi: Phát trong dòng

en: Video preloading
vi: Tải trước video

en: Metadata
vi: Siêu dữ liệu

en: Video width
vi: Chiều rộng video

en: Video height
vi: Chiều cao video

en: Custom height
vi: Chiều cao tùy chỉnh

en: Play Button Color
vi: Màu Nút Phát

en: Play Button
vi: Nút Phát

en: Play Button Size
vi: Kích thước nút phát

en: Select image preview
vi: Chọn hình xem trước

en: Youtube/Vimeo video URL/ID…
vi: URL/ID video Youtube/Vimeo…

en: Fetch video content
vi: Lấy nội dung video

en: Load local video
vi: Tải video từ máy tính

en: Current Video
vi: Video hiện tại

en: Wrong video URL/ID. Please try another.
vi: URL/ID video không đúng. Vui lòng thử lại với một cái khác.

en: Not selected yet.
vi: Chưa được chọn.

en: Add more options and styles for videos in your Media Library.
vi: Thêm nhiều tùy chọn và kiểu cho video trong Thư viện Media của bạn.

en: advanced video
vi: video nâng cao

en: embed
vi: nhúng

en: One column
vi: Một cột

en: Two columns; equal split
vi: Hai cột; chia đều

en: Two columns; two-thirds, one-third split
vi: Hai cột; chia hai phần ba, một phần ba

en: Two columns; one-third, two-thirds split
vi: Hai cột; chia một phần ba, hai phần ba

en: Two columns; one-quarter, three-quarters split
vi: Hai cột; chia tỉ lệ một phần tư, ba phần tư

en: Two columns; three-quarters, one-quarter split
vi: Hai cột; chia tỉ lệ ba phần tư, một phần tư

en: Two columns; one-fifth, four-fifths split
vi: Hai cột; chia tỉ lệ một phần năm, bốn phần năm

en: Two columns; four-fifths, one-fifth split
vi: Hai cột; chia tỉ lệ bốn phần năm, một phần năm

en: Three columns; equal split
vi: Ba cột; chia đều

en: Three columns; wider one-half left column
vi: Ba cột; cột bên trái rộng hơn một nửa

en: Three columns; wider one-half right column
vi: Ba cột; cột bên phải rộng hơn một nửa

en: Three columns; wider one-half center column
vi: Ba cột; cột giữa rộng hơn một nửa

en: Three columns; wider three-fifths center column
vi: Ba cột; cột giữa rộng hơn ba phần năm

en: Three columns; wider three-fifths left column
vi: Ba cột; cột bên trái rộng hơn ba phần năm

en: Three columns; wider three-fifths right column
vi: Ba cột; cột bên phải rộng hơn ba phần năm

en: Three columns; wider four-sixths center column
vi: Ba cột; cột giữa rộng hơn bốn phần sáu

en: Four columns; equal split
vi: Bốn cột; chia đều

en: Four columns; wider one-half left column
vi: Bốn cột; cột bên trái rộng hơn một nửa

en: Four columns; wider one-half right column
vi: Bốn cột; cột bên phải rộng hơn một nửa

en: Four columns; wider two-fifths right column
vi: Bốn cột; cột bên phải rộng hơn hai phần năm

en: Four columns; wider two-fifths left column
vi: Bốn cột; cột bên trái rộng hơn hai phần năm

en: Five columns; equal split
vi: Năm cột; chia đều

en: Six columns; equal split
vi: Sáu cột; chia đều

en: Three: 100 - 1/2 - 1/2
vi: Ba: 100 - 1/2 - 1/2

en: Three: 1/2 - 1/2 - 100
vi: Ba: 1/2 - 1/2 - 100

en: Four: Two Columns
vi: Bốn: Hai cột

en: Six: Two Columns
vi: Sáu: Hai cột

en: Six: Three Columns
vi: Sáu: Ba cột

en: Columns Manager
vi: Quản lý cột

en: Choose a columns layout
vi: Chọn bố cục cột

en: Vertical Align Top
vi: Căn giữa dọc trên cùng

en: Vertical Align Middle
vi: Căn giữa dọc ở giữa

en: Vertical Align Bottom
vi: Căn giữa dọc dưới cùng

en: Inner Columns Full Height
vi: Cột bên trong chiều cao đầy đủ

en: Columns Manager
vi: Quản lý cột

en: Responsive Settings
vi: Cài đặt phản hồi

en: Space between columns
vi: Khoảng cách giữa các cột

en: Collapsed Order RTL
vi: Thứ tự thu gọn RTL

en:  Padding
vi:  Đệm

en:  Margin
vi:  Lề

en: If your columns overflow they available space, they will be placed on a new line.
vi: Nếu các cột của bạn tràn ra ngoài không gian có sẵn, chúng sẽ được đặt trên một dòng mới.

en: Content Max Height
vi: Chiều cao tối đa của nội dung

en: Create flexible layouts for your content with advanced options and styles.
vi: Tạo các bố cục linh hoạt cho nội dung của bạn với các tùy chọn và kiểu nâng cao.

en: columns
vi: cột

en: columns manager
vi: quản lý cột

en: row
vi: hàng

en: layout
vi: bố cục

en: Available:
vi: Có sẵn:

en: Set to 0 = auto. This will override predefine layout styles. Recommend for experience users!
vi: Đặt về 0 = tự động. Điều này sẽ ghi đè các kiểu bố cục đã định trước. Khuyến nghị cho người dùng có kinh nghiệm!

en: Border radius (px)
vi: Bán kính viền (px)

en:  text alignment
vi:  căn chỉnh văn bản

en: Unit (px)
vi: Đơn vị (px)

en: Column in row.
vi: Cột trong hàng.

en: Contact Form
vi: Mẫu liên hệ

en: We strongly recommend to enable Google reCAPTCHA to avoid spam.
vi: Chúng tôi khuyến nghị mạnh mẽ bật Google reCAPTCHA để tránh spam.

en: You can enable it in Settings
vi: Bạn có thể bật tính năng này trong Cài đặt

en: Email sender
vi: Người gửi email

en: An email will be sent to the admin email (by default) whenever a contact form is submitted. You can change it in
vi: Một email sẽ được gửi đến email admin (mặc định) mỗi khi một mẫu liên hệ được gửi. Bạn có thể thay đổi nó trong

en: settings
vi: cài đặt

en: Name input placeholder
vi: Văn bản giữ chỗ nhập tên

en: Email input placeholder
vi: Văn bản giữ chỗ nhập email

en: Message input placeholder
vi: Văn bản giữ chỗ nhập tin nhắn

en: Submit text
vi: Văn bản gửi

en: Empty field warning text
vi: Văn bản cảnh báo trường trống

en: Submit success text
vi: Văn bản gửi thành công

en: Background color
vi: Màu nền

en: Text color
vi: Màu văn bản

en: Border color
vi: Màu viền

en: Border and Text
vi: Viền và Văn bản

en: Background
vi: Nền

en: Button border radius
vi: Bán kính viền nút

en: Button position
vi: Vị trí nút

en: Fastest way to create a contact form for your page.
vi: Cách nhanh nhất để tạo một mẫu liên hệ cho trang của bạn.

en: contact
vi: liên hệ

en: form
vi: mẫu

en: Block for containing other blocks.
vi: Khối để chứa các khối khác.

en: Count Up
vi: Đếm lên

en: Counter Number Size
vi: Kích thước số đếm

en: Counter Up Symbol
vi: Biểu tượng đếm lên

en: After
vi: Sau

en: Before
vi: Trước

en: Use toggle buttons above to define symbol placement before/after the number (toggle on is after).
vi: Sử dụng nút chuyển đổi ở trên để xác định vị trí biểu tượng trước/sau số (chuyển đổi bật là sau).

en: Enter text…
vi: Nhập văn bản…

en: Create an animated display for important numbers.
vi: Tạo một hiển thị hoạt hình cho các số quan trọng.

en: numbers
vi: số

en: count
vi: đếm

en: increase
vi: tăng

en: Select a block style
vi: Chọn kiểu khối

en: Block styles
vi: Các kiểu khối

en: This option let you add custom styles for the current block.
vi: Tùy chọn này cho phép bạn thêm các kiểu tùy chỉnh cho khối hiện tại.

en: PublishPress Blocks Settings
vi: Cài đặt Khối PublishPress

en: Inherit from global settings
vi: Kế thừa từ cài đặt toàn cầu

en: Enable
vi: Kích hoạt

en: Disable
vi: Vô hiệu hóa

en: Original
vi: Gốc

en: These settings will override the PublishPress Blocks global settings.
vi: Các cài đặt này sẽ ghi đè lên cài đặt toàn cầu của Khối PublishPress.

en: Editor width
vi: Chiều rộng trình soạn thảo

en: Change your editor width
vi: Thay đổi chiều rộng trình soạn thảo của bạn

en: Columns Visual Guide
vi: Hướng dẫn hình ảnh cột

en: Border to materialize PublishPress Blocks Column block
vi: Đường viền để hiện thực hóa khối Cột PublishPress

en: Images Slider
vi: Trình chiếu hình ảnh

en: Image Slider Block
vi: Khối Trình chiếu Hình ảnh

en: No images selected. Adding images to start using this block.
vi: Chưa chọn hình ảnh nào. Thêm hình ảnh để bắt đầu sử dụng khối này.

en: Add images
vi: Thêm hình ảnh

en: Image Settings
vi: Cài đặt hình ảnh

en: Auto height
vi: Chiều cao tự động

en: Enable RTL
vi: Kích hoạt RTL

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Move Left
vi: Di chuyển sang trái

en: Move Right
vi: Di chuyển sang phải

en: Add image
vi: Thêm hình ảnh

en: Display your images in a slider.
vi: Hiển thị hình ảnh của bạn trong một trình chiếu.

en: slide
vi: trượt

en: gallery
vi: thư viện ảnh

en: photos
vi: hình ảnh

en: Info Box
vi: Hộp thông tin

en: Font Size
vi: Kích thước phông chữ

en: info
vi: thông tin

en: Click to change logo
vi: Nhấp để thay đổi logo

en: Site logo
vi: Logo trang web

en: Text…
vi: Văn bản…

en: Register…
vi: Đăng ký…

en: Welcome text…
vi: Văn bản chào mừng…

en: Username label…
vi: Nhãn tên người dùng…

en: Password label…
vi: Nhãn mật khẩu…

en: Remember me…
vi: Ghi nhớ tôi…

en: Login…
vi: Đăng nhập…

en: Lost password…
vi: Quên mật khẩu…

en: Back…
vi: Quay lại…

en: Email label…
vi: Nhãn email…

en: Login/Register Form
vi: Mẫu Đăng nhập/Đăng ký

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Switch View
vi: Chuyển chế độ xem

en: Form State
vi: Trạng thái mẫu

en: Initial Form
vi: Mẫu ban đầu

en: Form that show on load.
vi: Mẫu được hiển thị khi tải.

en: Login
vi: Đăng nhập

en: Register
vi: Đăng ký

en: Redirect After Login
vi: Chuyển hướng sau khi đăng nhập

en: Current Page
vi: Trang hiện tại

en: Custom redirect link
vi: Liên kết chuyển hướng tùy chỉnh

en: Form Width (px)
vi: Chiều rộng mẫu (px)

en: Show Logo
vi: Hiển thị Logo

en: Logo Width (px)
vi: Chiều rộng Logo (px)

en: Show input field icon
vi: Hiển thị biểu tượng trường nhập

en: Show register/header link
vi: Hiển thị liên kết đăng ký/tiêu đề

en: Header color
vi: Màu tiêu đề

en: Show lost password link
vi: Hiển thị liên kết quên mật khẩu

en: Input placeholder
vi: Chỗ giữ chỗ nhập liệu

en: Login input placeholder
vi: Chỗ giữ chỗ nhập liệu đăng nhập

en: Username input placeholder
vi: Chỗ giữ chỗ nhập liệu tên người dùng

en: Use in register form
vi: Sử dụng trong biểu mẫu đăng ký

en: Text/Input Color
vi: Màu văn bản/nhập liệu

en: Input background color
vi: Màu nền nhập liệu

en: Input color
vi: Màu nhập liệu

en: Submit Button Hover
vi: Nút Gửi khi di chuột

en: Hover Colors
vi: Màu khi di chuột

en: Shadow color
vi: Màu bóng

en: Registration Form
vi: Biểu mẫu Đăng ký

en: Registration for your website is currently disabled, enable it in WordPress General settings to use registration form
vi: Đăng ký cho trang web của bạn hiện đang bị vô hiệu hóa, hãy kích hoạt nó trong cài đặt chung của WordPress để sử dụng biểu mẫu đăng ký

en: Welcome back
vi: Chào mừng bạn trở lại

en: Username or Email
vi: Tên người dùng hoặc Email

en: Password
vi: Mật khẩu

en: Username
vi: Tên đăng nhập

en: Remember me
vi: Nhớ tôi

en: LOGIN
vi: ĐĂNG NHẬP

en: REGISTER
vi: ĐĂNG KÝ

en: Don't have an account?
vi: Bạn chưa có tài khoản?

en: Register now
vi: Đăng ký ngay

en: Register new account
vi: Đăng ký tài khoản mới

en: Lost your password?
vi: Quên mật khẩu của bạn?

en: Login and Register - PublishPress
vi: Đăng nhập và Đăng ký - PublishPress

en: Create a login form for your post/page.
vi: Tạo một mẫu đăng nhập cho bài viết/trang của bạn.

en: No matching address found!
vi: Không tìm thấy địa chỉ phù hợp!

en: Map
vi: Bản đồ

en: Map settings
vi: Cài đặt bản đồ

en: Address
vi: Địa chỉ

en: Use Lat/Lng
vi: Sử dụng Lat/Lng

en: Enter address…
vi: Nhập địa chỉ…

en: Fetch Location
vi: Lấy vị trí

en: Current
vi: Hiện tại

en: Location
vi: Vị trí

en: Use Address
vi: Sử dụng địa chỉ

en: Enter latitude…
vi: Nhập vĩ độ…

en: Enter longitude…
vi: Nhập kinh độ…

en: Zoom level
vi: Mức độ thu phóng

en: Marker Icon (27x43 px)
vi: Biểu tượng đánh dấu (27x43 px)

en: Remove
vi: Xóa

en: Choose icon
vi: Chọn biểu tượng

en: Marker icon
vi: Biểu tượng đánh dấu

en: Enter custom title…
vi: Nhập tiêu đề tùy chỉnh…

en: Marker description
vi: Mô tả đánh dấu

en: Enter custom description…
vi: Nhập mô tả tùy chỉnh…

en: Open marker tooltip
vi: Mở tooltip đánh dấu

en: Map styles
vi: Kiểu bản đồ

en: Custom map style is recommended for experienced users only.
vi: Kiểu bản đồ tùy chỉnh chỉ được khuyên dùng cho người dùng có kinh nghiệm.

en: Standard
vi: Tiêu chuẩn

en: Custom code
vi: Mã tùy chỉnh

en: Invalid JSON
vi: JSON không hợp lệ

en: Paste your custom map styles in json format into the text field. You can create your own map styles by follow one of these links:
vi: Dán kiểu bản đồ tùy chỉnh của bạn ở định dạng json vào trường văn bản. Bạn có thể tạo kiểu bản đồ của riêng mình bằng cách theo một trong những liên kết sau:

en: Enter your json code here…
vi: Nhập mã json của bạn ở đây…

en: No API Key Provided!
vi: Không có API Key nào được cung cấp!

en: Add Google API Key in Settings
vi: Thêm Google API Key trong Cài đặt

en: Display a location using Google Maps.
vi: Hiển thị một vị trí bằng cách sử dụng Google Maps.

en: google map
vi: bản đồ google

en: location
vi: vị trí

en: address
vi: địa chỉ

en: Newsletter
vi: Bản tin

en: Newsletter Settings
vi: Cài đặt Bản tin

en: Form width (px)
vi: Chiều rộng biểu mẫu (px)

en: First Name input placeholder
vi: Giá trị nhập tên

en: Last Name input placeholder
vi: Giá trị nhập họ

en: First Name
vi: Tên

en: Last Name
vi: Họ

en: Fastest way to create a newsletter form for your page.
vi: Cách nhanh nhất để tạo một biểu mẫu bản tin cho trang của bạn.

en: newsletter
vi: bản tin

en: You need to fill all fields!
vi: Bạn cần phải điền tất cả các trường!

en: Email is valid.
vi: Email hợp lệ.

en: Use a valid email address!
vi: Sử dụng một địa chỉ email hợp lệ!

en: Submitted with success!
vi: Đã gửi thành công!

en: Theme Settings
vi: Cài đặt Giao diện

en: Preset
vi: Cài đặt sẵn

en: Selecting or resetting a preset will override your current design configuration.
vi: Việc chọn hoặc đặt lại một thiết lập trước sẽ ghi đè lên cấu hình thiết kế hiện tại của bạn.

en: PublishPress Blocks Pro supports several pre-built designs for accordions.
vi: PublishPress Blocks Pro hỗ trợ một số thiết kế được xây dựng sẵn cho accordion.

en: Font Weight + Style
vi: Độ dày + Kiểu chữ

en: PublishPress Blocks Pro supports Google Fonts in accordions.
vi: PublishPress Blocks Pro hỗ trợ Google Fonts trong accordion.

en: PublishPress Blocks Pro supports Google Fonts in buttons.
vi: PublishPress Blocks Pro hỗ trợ Google Fonts trong nút.

en: Link rel
vi: Liên kết rel

en: PublishPress Blocks Pro includes nofollow and noreferrer support.
vi: PublishPress Blocks Pro bao gồm hỗ trợ nofollow và noreferrer.

en: Font Settings
vi: Cài đặt kiểu chữ

en: Force styling
vi: Bắt buộc kiểu dáng

en: This adds !important to CSS in frontend to avoid your font being overridden
vi: Điều này thêm !important vào CSS ở frontend để tránh kiểu chữ của bạn bị ghi đè.

en: PublishPress Blocks Pro supports Google Fonts for paragraphs and headings.
vi: PublishPress Blocks Pro hỗ trợ Google Fonts cho đoạn văn và tiêu đề.

en: PublishPress Blocks Pro support Text alignment for Count Up block.
vi: PublishPress Blocks Pro hỗ trợ căn chỉnh văn bản cho khối Đếm lên.

en: Header & Description
vi: Tiêu đề & Mô tả

en: Header size
vi: Kích thước tiêu đề

en: Description size
vi: Kích thước mô tả

en: PublishPress Blocks Pro supports Custom header and description size for Count Up block.
vi: PublishPress Blocks Pro hỗ trợ kích thước tiêu đề và mô tả tùy chỉnh cho khối Đếm lên.

en: Want more features in your %s blocks?
vi: Bạn muốn thêm tính năng nào trong các khối %s của bạn?

en: PublishPress Blocks Pro supports different heading sizes for the image text.
vi: PublishPress Blocks Pro hỗ trợ các kích thước tiêu đề khác nhau cho văn bản hình ảnh.

en: Autoplay Speed
vi: Tốc độ tự động phát

en: Change interval between slides in miliseconds.
vi: Thay đổi khoảng thời gian giữa các slide trong mili giây.

en: PublishPress Blocks Pro supports AutoPlay and custom speed for slides.
vi: PublishPress Blocks Pro hỗ trợ AutoPlay và tốc độ tùy chỉnh cho các slide.

en: Tag
vi: Thẻ

en: Disable this if you want to include the Title as alt attribute without displaying the title over the image.
vi: Vô hiệu hóa điều này nếu bạn muốn bao gồm Tiêu đề như thuộc tính alt mà không hiển thị tiêu đề trên hình ảnh.

en: PublishPress Blocks Pro supports multiple style options for slide titles.
vi: PublishPress Blocks Pro hỗ trợ nhiều tùy chọn kiểu cho tiêu đề slide.

en: PublishPress Blocks Pro supports multiple style options for slide text.
vi: PublishPress Blocks Pro hỗ trợ nhiều tùy chọn kiểu cho văn bản slide.

en: PublishPress Blocks Pro supports custom colors for the list text.
vi: PublishPress Blocks Pro hỗ trợ màu sắc tùy chỉnh cho văn bản danh sách.

en: Slider View Autoplay
vi: Chế độ xem Slider Tự động phát

en: PublishPress Blocks Pro supports autoplay speed control for the slider view.
vi: PublishPress Blocks Pro hỗ trợ điều khiển tốc độ tự động phát cho chế độ xem slider.

en: Line height (em)
vi: Chiều cao dòng (em)

en: Color (hover)
vi: Màu sắc (di chuột)

en: PublishPress Blocks Pro supports multiple style options for the content display.
vi: PublishPress Blocks Pro hỗ trợ nhiều tùy chọn kiểu cho hiển thị nội dung.

en: Featured Image
vi: Hình ảnh Nổi bật

en: Custom image size
vi: Kích thước hình ảnh tùy chỉnh

en: auto
vi: tự động

en: Image width
vi: Chiều rộng hình ảnh

en: Uncheck "auto" to set a custom width
vi: Bỏ chọn "tự động" để đặt chiều rộng tùy chỉnh

en: Image height
vi: Chiều cao hình ảnh

en: Uncheck "auto" to set a custom height
vi: Bỏ chọn "tự động" để đặt chiều cao tùy chỉnh

en: Force custom size
vi: Buộc kích thước tùy chỉnh

en: This adds !important to CSS in frontend to avoid custom size being overridden. Disable if breaks the layout.
vi: Điều này thêm !quan trọng vào CSS ở phía trước để tránh kích thước tùy chỉnh bị ghi đè. Vô hiệu hóa nếu làm hỏng bố cục.

en: PublishPress Blocks Pro supports custom image options.
vi: PublishPress Blocks Pro hỗ trợ các tùy chọn hình ảnh tùy chỉnh.

en: PublishPress Blocks Pro supports multiple style options for the info display.
vi: PublishPress Blocks Pro hỗ trợ nhiều tùy chọn kiểu hiển thị thông tin.

en: Color for links
vi: Màu cho liên kết

en: Color for links (hover)
vi: Màu cho liên kết (di chuột)

en: Tags and Categories
vi: Thẻ và Danh mục

en: PublishPress Blocks Pro supports multiple style options for the taxonomy display.
vi: PublishPress Blocks Pro hỗ trợ nhiều tùy chọn kiểu hiển thị cho taxonomy.

en: Content
vi: Nội dung

en: Read more link
vi: Liên kết đọc thêm

en: Text Decoration (hover)
vi: Định dạng văn bản (di chuột)

en: Text Color (hover)
vi: Màu văn bản (di chuột)

en: Background Color (hover)
vi: Màu nền (di chuột)

en: PublishPress Blocks Pro supports multiple style options for the read more display.
vi: PublishPress Blocks Pro hỗ trợ nhiều tùy chọn kiểu hiển thị cho liên kết đọc thêm.

en: Border Color (hover)
vi: Màu viền (di chuột)

en: Enable padding
vi: Bật khoảng cách

en: Tabs
vi: Tab

en: Content Display
vi: Hiển thị nội dung

en: Button
vi: Nút

en: Testimonial
vi: Lời chứng thực

en: Hide
vi: Ẩn

en: PublishPress Blocks Pro supports several pre-built designs for tabs.
vi: PublishPress Blocks Pro hỗ trợ nhiều thiết kế sẵn có cho các tab.

en: Spacing below
vi: Khoảng cách bên dưới

en: You can set a negative spacing below that depends on border width
vi: Bạn có thể đặt khoảng cách âm bên dưới phụ thuộc vào độ rộng viền

en: Spacing on the right
vi: Khoảng cách bên phải

en: PublishPress Blocks Pro supports Google Fonts in tabs.
vi: PublishPress Blocks Pro hỗ trợ Google Fonts trong các tab.

en: PublishPress Blocks Pro supports text alignment for testimonials.
vi: PublishPress Blocks Pro hỗ trợ căn chỉnh văn bản cho các lời chứng thực.

en: PublishPress Blocks Pro supports custom sizes for names, job positions, and descriptions.
vi: PublishPress Blocks Pro hỗ trợ kích thước tùy chỉnh cho tên, chức danh và mô tả.

en: The leading post on top, the rest in 2 columns below
vi: Bài viết chính ở trên, phần còn lại ở 2 cột bên dưới

en: The leading post on top, the rest in 3 columns below
vi: Bài viết chính ở trên, phần còn lại ở 3 cột bên dưới

en: The leading post on top, the rest in 4 columns below
vi: Bài viết chính ở trên, phần còn lại ở 4 cột bên dưới

en: The leading post on top, the rest in 5 columns below
vi: Bài viết chính ở trên, phần còn lại ở 5 cột bên dưới

en: All posts in 2 columns grid
vi: Tất cả bài viết trong lưới 2 cột

en: All posts in 3 columns grid
vi: Tất cả bài viết trong lưới 3 cột

en: All posts in 4 columns grid
vi: Tất cả bài viết trong lưới 4 cột

en: All posts in 5 columns grid
vi: Tất cả bài viết trong lưới 5 cột

en: The leading post in the left, 1 post in the right
vi: Bài viết chính ở bên trái, 1 bài ở bên phải

en: The leading post in the left, 2 posts in the right
vi: Bài viết chính ở bên trái, 2 bài ở bên phải

en: The leading post in the left, 3 posts in the right
vi: Bài viết chính ở bên trái, 3 bài ở bên phải

en: The leading post in the left, 4 posts in the right
vi: Bài viết chính ở bên trái, 4 bài ở bên phải

en: The leading post in the left, 5 posts in the right
vi: Bài viết chính ở bên trái, 5 bài ở bên phải

en: The leading post in the right, 1 post in the left
vi: Bài viết dẫn đầu ở bên phải, 1 bài viết ở bên trái

en: The leading post in the right, 2 posts in the left
vi: Bài viết dẫn đầu ở bên phải, 2 bài viết ở bên trái

en: The leading post in the right, 3 posts in the left
vi: Bài viết dẫn đầu ở bên phải, 3 bài viết ở bên trái

en: The leading post in the right, 4 posts in the left
vi: Bài viết dẫn đầu ở bên phải, 4 bài viết ở bên trái

en: The leading post in the right, 5 posts in the left
vi: Bài viết dẫn đầu ở bên phải, 5 bài viết ở bên trái

en: The leading post on top, the rest of posts below
vi: Bài viết dẫn đầu ở trên cùng, các bài viết còn lại ở phía dưới

en: The leading post on top, below 2 columns with 1 post in the left and 1 post in the right
vi: Bài viết dẫn đầu ở trên cùng, bên dưới 2 cột với 1 bài viết ở bên trái và 1 bài viết ở bên phải

en: The leading post on top, below 2 columns with 1 post in the left and 2 posts in the right
vi: Bài viết dẫn đầu ở trên cùng, bên dưới 2 cột với 1 bài viết ở bên trái và 2 bài viết ở bên phải

en: The leading post on top, below 2 columns with 1 post in the left and 3 posts in the right
vi: Bài viết dẫn đầu ở trên cùng, bên dưới 2 cột với 1 bài viết ở bên trái và 3 bài viết ở bên phải

en: For all posts
vi: Cho tất cả các bài viết

en: For the first post
vi: Cho bài viết đầu tiên

en: For the first 2 posts
vi: Cho 2 bài viết đầu tiên

en: For the first 3 posts
vi: Cho 3 bài viết đầu tiên

en: For the first 4 posts
vi: Cho 4 bài viết đầu tiên

en: For the first 5 posts
vi: Cho 5 bài viết đầu tiên

en: Slider View Settings
vi: Cài đặt chế độ xem Slider

en: Headline
vi: Tiêu đề

en: Frontpage View Settings
vi: Cài đặt chế độ xem Trang chính

en: Boxed
vi: Hộp

en: Space between columns and rows
vi: Khoảng cách giữa các cột và hàng

en: Newspaper View Settings
vi: Cài đặt Hiển thị Báo chí

en: Masonry View Settings
vi: Cài đặt Hiển thị Gạch

en: Post Settings
vi: Cài đặt Bài viết

en: Post Type
vi: post type

en: Filters
vi: Bộ lọc

en: To enable filters, clear Advanced Filters > Display these posts only
vi: Để kích hoạt bộ lọc, xóa Bộ lọc Nâng cao > Chỉ hiển thị những bài viết này

en: Show content with these Categories
vi: Hiển thị nội dung với những Danh mục này

en: Show content with these Tags
vi: Hiển thị nội dung với những Thẻ này

en: Type a tag
vi: Nhập một thẻ

en: Show content with these
vi: Hiển thị nội dung với những

en: Author
vi: Tác giả

en: All
vi: Tất cả

en: Only shows posts written by the user viewing the block
vi: Chỉ hiển thị bài viết do người dùng đang xem khối viết

en: Exclude current post
vi: Loại trừ bài viết hiện tại

en: If this post is listed in the block, you can exclude it.
vi: Nếu bài viết này được liệt kê trong khối, bạn có thể loại trừ nó.

en: Exclude these posts
vi: Loại trừ những bài viết này

en: Search by title
vi: Tìm kiếm theo tiêu đề

en: Offset the first posts
vi: Bỏ qua những bài viết đầu tiên

en: Advanced Filters
vi: Bộ lọc Nâng cao

en: Display these posts only
vi: Chỉ hiển thị những bài viết này

en: Search Posts
vi: Tìm Bài Viết

en: Enter Post IDs
vi: Nhập ID Bài Viết

en: Enter post IDs separated by commas (e.g., 123, 456, 789)
vi: Nhập ID bài viết cách nhau bằng dấu phẩy (ví dụ: 123, 456, 789)

en: PublishPress Blocks Pro supports filters for content.
vi: PublishPress Blocks Pro hỗ trợ bộ lọc cho nội dung.

en: Display Settings
vi: Cài đặt Hiển thị

en: Columns (Tablet)
vi: Cột (Máy Tính Bảng)

en: Columns (Mobile)
vi: Cột (Di Động)

en: Display Featured Image
vi: Hiển thị Hình Ảnh Nổi Bật

en: Enable Placeholder Image
vi: Kích Hoạt Hình Ảnh Thay Thế

en: If a post doesn't have a featured image, the placeholder image will be displayed instead
vi: Nếu một bài viết không có hình ảnh nổi bật, hình ảnh thay thế sẽ được hiển thị thay thế

en: Image opacity
vi: Độ mờ của hình ảnh

en: Display Caption
vi: Hiển thị Chú thích

en: Display Post Author
vi: Hiển thị Tác Giả Bài Viết

en: Display Post Date
vi: Hiển thị Ngày Bài Viết

en: Created Date
vi: Ngày Tạo

en: Updated Date
vi: Ngày Cập Nhật

en: Post Date Format
vi: Định Dạng Ngày Bài Viết

en: Display Post Time
vi: Hiển thị Thời Gian Bài Viết

en: Custom Date Format
vi: Định Dạng Ngày Tùy Chỉnh

en: e.g., j F (for "9 July")
vi: vd., j F (cho "9 tháng 7")

en: Use PHP date format. Leave empty for default.
vi: Sử dụng định dạng ngày PHP. Để trống cho mặc định.

en: Show Date Prefix
vi: Hiển thị Tiền Tố Ngày

en: Absolute Created Date Prefix
vi: Tiền Tố Ngày Tạo Tuyệt Đối

en: For absolute dates (e.g., "Posted on 9 July")
vi: Đối với ngày tuyệt đối (vd., "Đăng vào 9 tháng 7")

en: Absolute Updated Date Prefix
vi: Tiền Tố Ngày Cập Nhật Tuyệt Đối

en: For absolute dates (e.g., "Updated on 9 July")
vi: Đối với ngày tuyệt đối (vd., "Cập nhật vào 9 tháng 7")

en: Relative Created Date Prefix
vi: Tiền Tố Ngày Tạo Tương Đối

en: For relative dates (e.g., "Posted 2 hours ago")
vi: Đối với ngày tương đối (vd., "Đăng 2 giờ trước")

en: Relative Updated Date Prefix
vi: Tiền Tố Ngày Cập Nhật Tương Đối

en: For relative dates (e.g., "Updated 2 hours ago")
vi: Đối với ngày tương đối (vd., "Cập nhật 2 giờ trước")

en: PublishPress Blocks Pro supports changing date prefix, and setting Custom Date Format.
vi: PublishPress Blocks Pro hỗ trợ thay đổi tiền tố ngày và cài đặt Định Dạng Ngày Tùy Chỉnh.

en: Display Comment Counts
vi: Hiển thị Số Lượng Bình Luận

en: Display Category
vi: Hiển thị Danh Mục

en: Show
vi: Hiển thị

en: Show & Link
vi: Hiển thị & Liên Kết

en: Display Tags
vi: Hiển thị Thẻ

en: Display these taxonomies
vi: Hiển thị các phân loại này

en: Link above taxonomies
vi: Liên kết trên các phân loại

en: Display Read More Link
vi: Hiển thị Liên Kết Đọc Thêm

en: Read more text
vi: Đọc thêm văn bản

en: Display Post Excerpt
vi: Hiển thị đoạn trích bài viết

en: First Post text as Excerpt
vi: Văn bản bài viết đầu tiên dưới dạng đoạn trích

en: Display some part of first text found in post as excerpt.
vi: Hiển thị một phần của văn bản đầu tiên tìm thấy trong bài viết dưới dạng đoạn trích.

en: Post Text Excerpt length
vi: Độ dài đoạn trích văn bản bài viết

en: Text after title
vi: Văn bản sau tiêu đề

en: Include text/HTML after title
vi: Bao gồm văn bản/HTML sau tiêu đề

en: Text before read more
vi: Văn bản trước khi đọc thêm

en: Include text/HTML before read more
vi: Bao gồm văn bản/HTML trước khi đọc thêm

en: Info Section Layout
vi: Bố cục phần thông tin

en: Info Section Order
vi: Thứ tự phần thông tin

en: Author, Date, Comments
vi: Tác giả, Ngày, Bình luận

en: Date, Author, Comments
vi: Ngày, Tác giả, Bình luận

en: Author, Comments, Date
vi: Tác giả, Bình luận, Ngày

en: Date, Comments, Author
vi: Ngày, Bình luận, Tác giả

en: Comments, Author, Date
vi: Bình luận, Tác giả, Ngày

en: Comments, Date, Author
vi: Bình luận, Ngày, Tác giả

en: Info Separator
vi: Ký hiệu phân cách thông tin

en: Space
vi: Khoảng cách

en: Character(s) to separate info items
vi: Ký tự để phân tách các mục thông tin

en: Hide Separators
vi: Ẩn các dấu phân cách

en: Remove Date Separator
vi: Xóa dấu phân cách ngày

en: Removes the automatic dash before date when not first element
vi: Xóa dấu gạch tự động trước ngày khi không phải là phần tử đầu tiên

en: PublishPress Blocks Pro supports reorder of Author, Date, Comments, changing or hidding their separators.
vi: PublishPress Blocks Pro hỗ trợ sắp xếp lại Tác giả, Ngày, Bình luận, thay đổi hoặc ẩn các dấu phân cách của chúng.

en: Reorder Sections
vi: Sắp xếp lại các phần

en: Sections order
vi: Thứ tự các phần

en: When the image in desktop floats next to the content, or is displayed as background, the image order is ignored. Also the image order in mobile can be ignored for some views.
vi: Khi hình ảnh trên máy tính để bàn nổi bên cạnh nội dung, hoặc được hiển thị như nền, thứ tự hình ảnh sẽ bị bỏ qua. Ngoài ra, thứ tự hình ảnh trên di động có thể bị bỏ qua cho một số chế độ xem.

en: PublishPress Blocks Pro supports reordering the items in the display.
vi: PublishPress Blocks Pro hỗ trợ sắp xếp lại các mục trong hiển thị.

en: Content Display Block
vi: Khối hiển thị nội dung

en: No posts found! Try to change filters or publish posts.
vi: Không tìm thấy bài viết nào! Hãy thử thay đổi bộ lọc hoặc xuất bản bài viết.

en: Grid View
vi: Chế độ xem lưới

en: List View
vi: Chế độ xem danh sách

en: Slider View
vi: Chế độ xem thanh trượt

en: Frontpage View
vi: Chế độ xem trang chính

en: Newspaper View
vi: Chế độ xem báo

en: Masonry View
vi: Chế độ xem gạch

en: Post Image
vi: Hình ảnh bài viết

en: Content Display - PublishPress
vi: Hiển thị nội dung - PublishPress

en: Displays your content in grid, list, slider, frontpage, newspaper, and masonry views with beautiful layouts and styles.
vi: Hiển thị nội dung của bạn dưới dạng lưới, danh sách, thanh trượt, trang chính, báo và gạch với các bố cục và kiểu dáng đẹp.

en: recent posts
vi: bài viết gần đây

en: latest posts
vi: bài viết mới nhất

en: posts slide
vi: bài viết trượt

en: posts grid
vi: bài viết lưới

en: posts
vi: bài viết

en: pages
vi: trang

en: Created: Newest to oldest
vi: Đã tạo: Mới nhất đến cũ nhất

en: Created: Oldest to newest
vi: Đã tạo: Cũ nhất đến mới nhất

en: Modified: Newest to oldest
vi: Đã sửa đổi: Mới nhất đến cũ nhất

en: Modified: Oldest to newest
vi: Đã sửa đổi: Cũ nhất đến mới nhất

en: Post ID Descending
vi: ID bài viết Giảm dần

en: Post ID Ascending
vi: ID bài viết Tăng dần

en: Randomize
vi: Ngẫu nhiên

en: Comments, decreasing order
vi: Bình luận, thứ tự giảm dần

en: Comments, increasing order
vi: Bình luận, thứ tự tăng dần

en: Series order
vi: Thứ tự series

en: Order by
vi: Sắp xếp theo

en: Category
vi: Danh mục

en: Number of items
vi: Số lượng mục

en: Search Bar
vi: Thanh Tìm Kiếm

en: Search Bar State
vi: Trạng Thái Thanh Tìm Kiếm

en: Search Icon Settings
vi: Cài Đặt Biểu Tượng Tìm Kiếm

en: Search icon on the right
vi: Biểu Tượng Tìm Kiếm ở bên phải

en: Search icon
vi: Biểu Tượng Tìm Kiếm

en: Search Input Settings
vi: Cài Đặt Nhập Tìm Kiếm

en: Search placeholder
vi: Nội Dung Placeholder Tìm Kiếm

en: Search Button Settings
vi: Cài Đặt Nút Tìm Kiếm

en: Show submit button
vi: Hiển Thị Nút Gửi

en: Search button on the left
vi: Nút Tìm Kiếm ở bên trái

en: Affect both input and button.
vi: Ảnh Hưởng đến cả nhập liệu và nút.

en: Search Bar - PublishPress
vi: Thanh Tìm Kiếm - PublishPress

en: Easy to create a search bar for your site.
vi: Dễ dàng tạo một thanh tìm kiếm cho trang của bạn.

en: Classic
vi: Cổ Điển

en: Social Links
vi: Liên Kết Xã Hội

en: Add item
vi: Thêm mục

en: Remove selected item
vi: Xóa mục đã chọn

en: Preset Icons
vi: Biểu Tượng Đã Đặt Sẵn

en: Type here to search…
vi: Nhập ở đây để tìm kiếm…

en: Custom icon
vi: Biểu Tượng Tùy Chỉnh

en: Upload/Choose
vi: Tải lên/Chọn

en: Preset Icon Color
vi: Màu biểu tượng cài sẵn

en: Icons settings
vi: Cài đặt biểu tượng

en: Icon space
vi: Khoảng cách biểu tượng

en: Social link icon
vi: Biểu tượng liên kết xã hội

en: Social link:
vi: Liên kết xã hội:

en: Enter social link…
vi: Nhập liên kết xã hội…

en: Create a styling display of links to your social media profiles.
vi: Tạo một hiển thị kiểu dáng của các liên kết đến hồ sơ mạng xã hội của bạn.

en: social icons
vi: biểu tượng xã hội

en: shares
vi: chia sẻ

en: icon link
vi: liên kết biểu tượng

en: Insert Table of Contents
vi: Chèn Mục lục

en: After manually changing the anchor, remember to refresh Table of Contents block to make the links work!
vi: Sau khi thay đổi thủ công neo, hãy nhớ làm mới khối Mục lục để các liên kết hoạt động!

en: Table of Contents
vi: Mục lục

en: Your current post/page has no headings. Try add some headings and update this block later
vi: Bài viết/trang hiện tại của bạn không có tiêu đề. Hãy thử thêm một số tiêu đề và cập nhật khối này sau.

en: Update
vi: Cập nhật

en: Update Table of Contents
vi: Cập nhật Mục lục

en: Table of Contents settings
vi: Cài đặt Mục lục

en: Anchor Color
vi: Màu neo

en: Show the table of contents of current post/page.
vi: Hiển thị mục lục của bài viết/trang hiện tại.

en: summary
vi: tóm tắt

en: table of content
vi: mục lục

en: table of contents
vi: mục lục

en: New Tab
vi: Tab Mới

en: Enter your content.
vi: Nhập nội dung của bạn.

en: Filler text (also placeholder text or dummy text) is text that shares some characteristics of a real written text, but is random or otherwise generated.
vi: Văn bản mẫu (cũng được gọi là văn bản chiếm chỗ hoặc văn bản giả) là văn bản có một số đặc điểm của một văn bản viết thực, nhưng là ngẫu nhiên hoặc được tạo ra theo cách khác.

en: Tabs (deprecated) - PublishPress
vi: Tab (không còn được sử dụng) - PublishPress

en: Testimonial Settings
vi: Cài đặt Đánh giá

en: Slider view
vi: Chế độ xem Trượt

en: Range in Normal view is 1-3, and in Slider view is 4-10.
vi: Phạm vi trong chế độ xem Bình thường là 1-3, và trong chế độ xem Trượt là 4-10.

en: Items to show
vi: Số mục hiển thị

en: Items to scroll
vi: Số mục cuộn

en: Slider Settings
vi: Cài đặt Trượt

en: Center mode
vi: Chế độ Trung tâm

en: Pause on hover
vi: Tạm dừng khi di chuột qua

en: Auto play
vi: Tự động phát

en: Autoplay speed (ms)
vi: Tốc độ tự động phát (ms)

en: Infinite Loop
vi: Vòng lặp Vô hạn

en: Show dots
vi: Hiển thị chấm

en: Show arrows
vi: Hiển thị mũi tên

en: Arrow size
vi: Kích thước mũi tên

en: Arrow border size
vi: Kích thước viền mũi tên

en: Arrow border radius (%)
vi: Bán kính viền mũi tên (%)

en: Slider Colors
vi: Màu sắc thanh trượt

en: Arrow and Border Color
vi: Màu sắc mũi tên và viền

en: Dots Color
vi: Màu sắc chấm

en: Avatar
vi: Hình đại diện

en: Display Avatar
vi: Hiển thị hình đại diện

en: Avatar Colors
vi: Màu sắc hình đại diện

en: Avatar Position
vi: Vị trí hình đại diện

en: right
vi: phải

en: Text Colors
vi: Màu sắc văn bản

en: Click to change avatar
vi: Nhấp để thay đổi hình đại diện

en: Show default avatar
vi: Hiển thị hình đại diện mặc định

en: Block for creating personal or team/group information.
vi: Khối để tạo thông tin cá nhân hoặc nhóm/đội.

en: testimonial
vi: nhận xét

en: personal
vi: cá nhân

en: about
vi: về

en: Normal View
vi: Chế độ xem bình thường

en: Woo Products
vi: Sản phẩm Woo

en: Products Settings
vi: Cài đặt sản phẩm

en: Product Status
vi: Trạng thái sản phẩm

en: Featured
vi: Nổi bật

en: On Sale
vi: Đang giảm giá

en: Selected
vi: Đã chọn

en: Order
vi: Thứ tự

en: Newest to oldest
vi: Mới nhất đến cũ nhất

en: Oldest to newest
vi: Cũ nhất đến mới nhất

en: Price: high to low
vi: Giá: cao đến thấp

en: Price: low to high
vi: Giá: thấp đến cao

en: Highest Rating first
vi: Xếp hạng cao nhất trước

en: Most sale first
vi: Bán nhiều nhất trước

en: Title: Alphabetical
vi: Tiêu đề: Theo bảng chữ cái

en: Title: Alphabetical reversed
vi: Tiêu đề: Theo bảng chữ cái đảo ngược

en: Add to cart
vi: Thêm vào giỏ hàng

en: No products found.
vi: Không tìm thấy sản phẩm nào.

en: Loading
vi: Đang tải

en: Woo Products Block
vi: Khối sản phẩm Woo

en: WooCommerce has not been detected, make sure WooCommerce is installed and activated.
vi: Không phát hiện thấy WooCommerce, hãy đảm bảo WooCommerce đã được cài đặt và kích hoạt.

en: Try again
vi: Thử lại

en: Listing your products in a easy way.
vi: Liệt kê sản phẩm của bạn một cách dễ dàng.

en: products list
vi: danh sách sản phẩm

en: price list
vi: danh sách giá

en: Changes saved!
vi: Thay đổi đã được lưu!

en:  Error: changes can't be saved.
vi: Lỗi: không thể lưu thay đổi.

en: Edit block
vi: Chỉnh sửa khối

en: default config
vi: cấu hình mặc định

en: Schedule #%d
vi: Lịch trình #%d

en: Now
vi: Bây giờ

en: Start showing
vi: Bắt đầu hiển thị

en: Never
vi: Không bao giờ

en: Stop showing
vi: Dừng hiển thị

en: Recurring
vi: Lặp lại

en: If Recurring is enabled, this block will be displayed every year between the selected dates.
vi: Nếu tính năng Lặp lại được bật, khối này sẽ được hiển thị hàng năm giữa các ngày đã chọn.

en: On these days (optional)
vi: Vào những ngày này (tùy chọn)

en: Between these times (optional)
vi: Giữa những khoảng thời gian này (tùy chọn)

en: From
vi: Từ

en: To
vi: Đến

en: "To" time should be after "From" time!
vi: Thời gian "Đến" phải sau thời gian "Từ"!

en: Timezone
vi: Múi giờ

en: All %s terms
vi: Tất cả các điều khoản %s

en: Selected %s terms
vi: Các điều khoản %s đã chọn

en: WordPress settings timezone
vi: Cài đặt WordPress múi giờ

en: Choose when to start showing and/or stop showing this block.
vi: Chọn thời điểm bắt đầu và/hoặc dừng hiển thị khối này.

en: Add Another Schedule
vi: Thêm Lịch Trình Khác

en: Choose which users can see this block.
vi: Chọn người dùng nào có thể xem khối này.

en: Show to everyone
vi: Hiển thị cho tất cả mọi người

en: Hide from everyone
vi: Ẩn khỏi tất cả mọi người

en: Show to logged in users
vi: Hiển thị cho người dùng đã đăng nhập

en: Show to logged out users
vi: Hiển thị cho người dùng đã đăng xuất

en: Show to the selected user roles
vi: Hiển thị cho các vai trò người dùng đã chọn

en: Hide from the selected user roles
vi: Ẩn khỏi các vai trò người dùng đã chọn

en: Select user roles
vi: Chọn vai trò người dùng

en: Please select at least one user role.
vi: Vui lòng chọn ít nhất một vai trò người dùng.

en: Set minimum and maximum screen widths for this block to display.
vi: Đặt chiều rộng màn hình tối thiểu và tối đa để khối này hiển thị.

en: Minimum width (px)
vi: Chiều rộng tối thiểu (px)

en: No minimum
vi: Không có tối thiểu

en: Maximum width (px)
vi: Chiều rộng tối đa (px)

en: No maximum
vi: Không có tối đa

en: Choose which devices this block should be visible on.
vi: Chọn thiết bị nào mà khối này nên hiển thị.

en: Desktop
vi: Máy tính để bàn

en: Tablet
vi: Máy tính bảng

en: Mobile
vi: Di động

en: Browser
vi: Trình duyệt

en: Choose which browsers can see this block.
vi: Chọn trình duyệt nào có thể thấy khối này.

en: Select Browsers
vi: Chọn Trình duyệt

en: Search browsers
vi: Tìm kiếm trình duyệt

en: Approach
vi: Phương pháp

en: Show to selected browsers
vi: Hiển thị cho các trình duyệt đã chọn

en: Hide from selected browsers
vi: Ẩn khỏi các trình duyệt đã chọn

en: Choose which operating systems can see this block.
vi: Chọn hệ điều hành nào có thể thấy khối này.

en: Select Operating Systems
vi: Chọn Hệ điều hành

en: Search operating systems
vi: Tìm kiếm hệ điều hành

en: Show to selected OS
vi: Hiển thị cho các hệ điều hành đã chọn

en: Hide from selected OS
vi: Ẩn khỏi các hệ điều hành đã chọn

en: Show or hide block based on cookie values.
vi: Hiển thị hoặc ẩn khối dựa trên giá trị cookie.

en: Cookie Name
vi: Tên Cookie

en: Condition
vi: Điều kiện

en: Value
vi: Giá trị

en: Show block when condition matches
vi: Hiển thị khối khi điều kiện khớp

en: Hide block when condition matches
vi: Ẩn khối khi điều kiện khớp

en: Show or hide block based on user meta values.
vi: Hiển thị hoặc ẩn khối dựa trên giá trị meta của người dùng.

en: Meta Key
vi: Khóa Meta

en: Show or hide block based on post meta values.
vi: Hiển thị hoặc ẩn khối dựa trên giá trị meta của bài viết.

en: Show or hide block based on URL query parameters.
vi: Hiển thị hoặc ẩn khối dựa trên các tham số truy vấn URL.

en: Query Parameters
vi: Tham số Truy vấn

en: Enter query parameter names, one per line
vi: Nhập tên các tham số truy vấn, mỗi tham số trên một dòng

en: All parameters must be present
vi: Tất cả các tham số phải có mặt

en: Any parameter must be present
vi: Bất kỳ tham số nào phải có mặt

en: Show or hide block based on user capabilities.
vi: Hiển thị hoặc ẩn khối dựa trên khả năng của người dùng.

en: Select Capabilities
vi: Chọn Khả năng

en: Search capabilities
vi: Tìm kiếm khả năng

en: Show to users with selected capabilities
vi: Hiển thị cho người dùng có khả năng đã chọn

en: Hide from users with selected capabilities
vi: Ẩn khỏi người dùng có khả năng đã chọn

en: Show for selected terms
vi: Hiển thị cho các điều khoản đã chọn

en: Hide for selected terms
vi: Ẩn cho các điều khoản đã chọn

en: Select taxonomies
vi: Chọn taxonomies

en: Search taxonomies
vi: Tìm kiếm taxonomies

en: Filter terms
vi: Lọc các thuật ngữ

en: Search terms
vi: Tìm kiếm thuật ngữ

en: Use this filter to apply only to some terms.
vi: Sử dụng bộ lọc này để chỉ áp dụng cho một số thuật ngữ.

en: Choose in which pages this block can be displayed.
vi: Chọn trang mà khối này có thể hiển thị.

en: Show on the selected pages
vi: Hiển thị trên các trang đã chọn

en: Hide on the selected pages
vi: Ẩn trên các trang đã chọn

en: Select pages
vi: Chọn trang

en: Manage Presets
vi: Quản lý Presets

en: Select Presets
vi: Chọn Presets

en: Search presets
vi: Tìm kiếm presets

en: Preset Logic
vi: Logic Preset

en: Show if ANY preset matches
vi: Hiển thị nếu BẤT KỲ preset nào khớp

en: Show if ALL presets match
vi: Hiển thị nếu TẤT CẢ presets khớp

en: Custom Rules
vi: Quy tắc tùy chỉnh

en: Failed to create sample presets
vi: Không thể tạo presets mẫu

en: Failed to load presets
vi: Không thể tải presets

en: User Roles
vi: Vai trò người dùng

en: Page
vi: Trang

en: Never modified
vi: Chưa bao giờ thay đổi

en: Invalid date
vi: Ngày không hợp lệ

en: No presets yet
vi: Chưa có cài đặt trước nào

en: You have not created any preset.
vi: Bạn chưa tạo bất kỳ cài đặt trước nào.

en: Preset Title
vi: Tiêu đề cài đặt trước

en: Enter preset name
vi: Nhập tên cài đặt trước

en: Control Sets
vi: Bộ điều khiển

en: Show the block if any control set applies. Each set can contain multiple rules.
vi: Hiển thị khối nếu có bộ điều khiển nào áp dụng. Mỗi bộ có thể chứa nhiều quy tắc.

en: Add Control Set
vi: Thêm Bộ điều khiển

en: Deleting...
vi: Đang xóa...

en: Delete Preset
vi: Xóa cài đặt trước

en: Are you sure you want to delete preset?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa cài đặt trước không?

en: Yes, Delete Preset.
vi: Có, Xóa cài đặt trước.

en: No, Cancel
vi: Không, Hủy

en: No, Cancel.
vi: Không, Hủy.

en: Saving...
vi: Đang lưu...

en: Save Preset
vi: Lưu cài đặt trước

en: Cancel
vi: Hủy

en: Control Set
vi: Bộ điều khiển

en: Show the block if any rule applies. Rules are evaluated with AND logic.
vi: Hiển thị khối nếu có quy tắc nào áp dụng. Các quy tắc được đánh giá bằng logic AND.

en: Add Rule
vi: Thêm Quy Tắc

en: Delete Set
vi: Xóa Bộ

en: Are you sure you want to delete set?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa bộ không?

en: Yes, Delete Set.
vi: Có, Xóa Bộ.

en: AND
vi: VÀ

en: No rules added yet. Add rules to define when this block should be visible.
vi: Chưa có quy tắc nào được thêm. Thêm quy tắc để xác định khi nào khối này nên hiển thị.

en: Remove Rule
vi: Xóa Quy Tắc

en: Are you sure you want to remove rule?
vi: Bạn có chắc chắn muốn xóa quy tắc không?

en: Yes, Remove Rule.
vi: Có, Xóa Quy Tắc.

en: Configuration for this rule type is missing.
vi: Cấu hình cho loại quy tắc này bị thiếu.

en: Show to selected user roles
vi: Hiển thị cho các vai trò người dùng đã chọn

en: Hide from selected user roles
vi: Ẩn khỏi các vai trò người dùng đã chọn

en: Search roles
vi: Tìm kiếm vai trò

en: Show when condition matches
vi: Hiển thị khi điều kiện khớp

en: Hide when condition matches
vi: Ẩn khi điều kiện khớp

en: Select Archive Types
vi: Chọn Loại Lưu Trữ

en: Search archive types
vi: Tìm kiếm loại lưu trữ

en: Show on selected archives
vi: Hiển thị trên các lưu trữ đã chọn

en: Hide from selected archives
vi: Ẩn khỏi các lưu trữ đã chọn

en: Select Pages
vi: Chọn Trang

en: Search pages
vi: Tìm kiếm trang

en: Show on selected pages
vi: Hiển thị trên các trang đã chọn

en: Hide from selected pages
vi: Ẩn khỏi các trang đã chọn

en: Category Archives
vi: Lưu trữ Danh mục

en: Tag Archives
vi: Lưu trữ Thẻ

en: Date Archives
vi: Lưu trữ Ngày

en: Author Archives
vi: Lưu trữ Tác giả

en: Edit Cancelled
vi: Chỉnh sửa Bị hủy

en: Edit cancelled. Select another preset to edit or create a new one.
vi: Chỉnh sửa bị hủy. Chọn một thiết lập trước khác để chỉnh sửa hoặc tạo một cái mới.

en: Preset Saved!
vi: Thiết lập trước đã được lưu!

en: Preset saved successfully! Choose another preset to edit or create a new one.
vi: Thiết lập trước đã lưu thành công! Chọn một thiết lập trước khác để chỉnh sửa hoặc tạo một cái mới.

en: Preset Deleted
vi: Thiết lập trước đã bị xóa

en: Preset deleted. Select another preset to edit or create a new one.
vi: Thiết lập trước đã bị xóa. Chọn một thiết lập trước khác để chỉnh sửa hoặc tạo một cái mới.

en: Action Completed
vi: Hành động đã hoàn tất

en: Operation completed. You can continue editing presets or create new ones.
vi: Hoạt động đã hoàn tất. Bạn có thể tiếp tục chỉnh sửa các thiết lập trước hoặc tạo cái mới.

en: Select a Preset to Edit
vi: Chọn một Thiết lập trước để Chỉnh sửa

en: Choose a preset from the list to edit its rules, or create a new preset to get started.
vi: Chọn một thiết lập trước từ danh sách để chỉnh sửa các quy tắc của nó, hoặc tạo một thiết lập trước mới để bắt đầu.

en: No Presets Yet
vi: Chưa có Thiết lập trước nào

en: Create your first preset to start managing block visibility rules.
vi: Tạo thiết lập trước đầu tiên của bạn để bắt đầu quản lý các quy tắc hiển thị khối.

en: Samples Created!
vi: Mẫu đã được tạo!

en: Preset samples created successfully! Choose a preset to edit or create a new one.
vi: Mẫu cài sẵn đã được tạo thành công! Chọn một mẫu cài sẵn để chỉnh sửa hoặc tạo một cái mới.

en: Manage Your Presets
vi: Quản lý Mẫu Cài Sẵn của Bạn

en: Select a preset to edit or create a new one to control block visibility.
vi: Chọn một mẫu cài sẵn để chỉnh sửa hoặc tạo một cái mới để kiểm soát độ hiển thị của khối.

en: Create New Preset
vi: Tạo Mẫu Cài Sẵn Mới

en: Generate Samples
vi: Tạo Mẫu

en: Total Presets
vi: Tổng Số Mẫu Cài Sẵn

en: Rules Created
vi: Quy Tắc Được Tạo

en: Conditional Visibility
vi: Hiển Thị Có Điều Kiện

en: Control when blocks appear based on user roles, devices, schedules, and more
vi: Kiểm soát khi nào các khối xuất hiện dựa trên vai trò người dùng, thiết bị, lịch trình và nhiều yếu tố khác

en: User Targeting
vi: Nhắm Mục Tiêu Người Dùng

en: Show or hide content to specific user roles, logged-in status, or capabilities
vi: Hiển thị hoặc ẩn nội dung cho các vai trò người dùng cụ thể, trạng thái đăng nhập hoặc khả năng

en: Scheduling
vi: Lập Lịch

en: Set time-based rules to display content only during specific periods
vi: Đặt các quy tắc dựa trên thời gian để hiển thị nội dung chỉ trong các khoảng thời gian cụ thể

en: Add New Preset
vi: Thêm Mẫu Cài Sẵn Mới

en: Generate Sample Preset
vi: Tạo Mẫu Cài Sẵn Ví Dụ

en: Welcome to Block Control Presets
vi: Chào mừng đến với Mẫu Cài Sẵn Kiểm Soát Khối

en: This screen allows you to create powerful visibility rules for your blocks.
vi: Màn hình này cho phép bạn tạo ra các quy tắc hiển thị mạnh mẽ cho các khối của bạn.

en: These preset rules are available when you're writing posts.
vi: Các quy tắc cài sẵn này có sẵn khi bạn đang viết bài.

en: Create Your First Preset
vi: Tạo Mẫu Cài Sẵn Đầu Tiên của Bạn

en: Generate Sample Presets
vi: Tạo Mẫu Cài Sẵn Ví Dụ

en: Block Control Presets
vi: Cài đặt trước kiểm soát khối

en: Welcome to Block Usage
vi: Chào mừng đến với việc sử dụng khối

en: This screen allows you to search for and find any usage of blocks on your site.
vi: Màn hình này cho phép bạn tìm kiếm và tìm bất kỳ việc sử dụng khối nào trên trang web của bạn.

en: Blocks Found
vi: Khối đã tìm thấy

en: Posts Scanned
vi: Bài viết đã quét

en: Last Scan
vi: Quét cuối cùng

en: Scan Content
vi: Quét nội dung

en: Find all blocks used across your posts, pages, and custom post types
vi: Tìm tất cả các khối được sử dụng trên bài viết, trang và các loại bài viết tùy chỉnh của bạn

en: Usage Analytics
vi: Phân tích việc sử dụng

en: See detailed statistics about block usage and locations
vi: Xem thống kê chi tiết về việc sử dụng khối và vị trí

en: Quick Navigation
vi: Điều hướng nhanh

en: Jump directly to posts containing specific blocks for editing
vi: Nhảy thẳng đến các bài viết chứa các khối cụ thể để chỉnh sửa

en: locations
vi: vị trí

en: instances
vi: trường hợp

en: Name:
vi: Tên:

en: Description:
vi: Mô tả:

en: Category:
vi: Danh mục:

en: Locations:
vi: Vị trí:

en: Total instances:
vi: Tổng số trường hợp:

en: Edit Post
vi: Chỉnh sửa bài viết

en: View Post
vi: Xem Bài viết

en: Blocks in this post:
vi: Các khối trong bài viết này:

en: No blocks found in this post.
vi: Không tìm thấy khối nào trong bài viết này.

en: This block was not found in any posts.
vi: Khối này không được tìm thấy trong bất kỳ bài viết nào.

en: Last scan:
vi: Quét lần cuối:

en: No scan history available for this block.
vi: Không có lịch sử quét nào cho khối này.

en: Click the Scan button to check for usage.
vi: Nhấn nút Quét để kiểm tra việc sử dụng.

en: Failed to load data from local storage. Please refresh the page.
vi: Không thể tải dữ liệu từ bộ nhớ cục bộ. Vui lòng làm mới trang.

en: Initializing scan...
vi: Đang khởi tạo quét...

en: Processing posts (%1$s/%2$s)
vi: Đang xử lý các bài viết (%1$s/%2$s)

en: Batch scan failed
vi: Quét theo lô không thành công

en: Scan completed successfully!
vi: Quét hoàn tất thành công!

en: Scan failed:
vi: Quét không thành công:

en: Failed to clear data. Please try again.
vi: Không thể xóa dữ liệu. Vui lòng thử lại.

en: Limit Scan to Post Types:
vi: Giới hạn Quét theo Loại Bài viết:

en: Filter
vi: Bộ lọc

en: Show Empty Blocks
vi: Hiển thị các Khối Trống

en: Clear All Data
vi: Xóa Tất cả Dữ liệu

en: Scan data is stored in your browser to improve performance and handle large datasets. This keeps your WordPress database clean. Click to permanently delete all stored data.
vi: Dữ liệu quét được lưu trữ trong trình duyệt của bạn để cải thiện hiệu suất và xử lý các tập dữ liệu lớn. Điều này giữ cho cơ sở dữ liệu WordPress của bạn sạch sẽ. Nhấn để xóa vĩnh viễn tất cả dữ liệu đã lưu.

en: blocks
vi: khối

en: instance
vi: thể hiện

en: Instances:
vi: Các thể hiện:

en: Not found in any posts
vi: Không tìm thấy trong bất kỳ bài viết nào

en: No scan history
vi: Không có lịch sử quét

en: Details
vi: Chi tiết

en: Error Loading blocks data...
vi: Lỗi khi tải dữ liệu khối...
